Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 320 GB format NTFS win xp จะเห็น พท. กี่ GB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 320 GB format NTFS win xp จะเห็น พท. กี่ GB ครับ

1. HD 320 GB format NTFS win xp จะเห็น พท. กี่ GB ครับ

2. มี web ที่บอกไหมครับ ว่า HD ขนาดเท่านี้ format แล้วเหลือเท่าไรครับ

ถ้านำ HDD ขนาด 320GB มาใช้ Windows จะเห็นเป็นขนาด 312.5GB

พื้นที่ไม่ได้หายไป

แต่มัีนใช้วิธีการคำนวณต่างกัน

Comment

คำนวณยังไงครับ ขอเป็นความรู้หน่อยครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

จำนวนGB * 1000/1024 คับป๋ม

Comment

320 x 1000 หารด้วย1024 เหมือนข้างบนครับ ขยายความนิดหน่อยอิอิ

Comment

Originally posted by king View Post
            320 x 1000 หารด้วย1024 เหมือนข้างบนครับ ขยายความนิดหน่อยอิอิ
            ขอบคุณค้าบบ เจอสูตรสักที

Comment

เหลือใช้งานจริง 298 Gb

Comment

ของผมเหลือ 290Gb งะ ครับ

Comment

Working...
                X