Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อ net แค่ 2 เครื่องนี่ใช้อะไรมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อ net แค่ 2 เครื่องนี่ใช้อะไรมั่งครับ

เอาทุกอย่างเลยนะครับที่เป็น อุปกรณ์ น่ะ แม้แต่สายที่ใช้ต่อเรียกอะไรอ่ะครับ หัวต่อแบบไหน
    เอาทุกอย่างจริงๆนะครับ
    ต่อพ่วงแค่ 2 เครื่องอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

สิ่งที่ต้องมี
    เครื่องที่1
    1. การ์ดแลน 1 ใบ
    2. โมเด็ม 1 ตัวพร้อมเชื่อมต่อเน็ทแล้ว(เวลาซื้อมาใหม่ส่วนมากจะมีอุปกรณ์มาให้แล้ว)

เครื่องที่2
    1. การ์ดแลน 1 ใบ
    2. สายแลนพร้อมหัว RJ45 จั๊มสายแบบไขว้ (บอกที่ร้านรับทำเขาจะรู้และให้คำแนะนำได้เป็นอย่างดี)เพื่อนำมาต่อเข้ากับเครื่องที่1
    เท่านี้ครับสำหรับอุปกรณ์รอท่านอื่นเพิ่มเติมอีกทีนะครับ

Comment

ขอแจมด้วยนะคับ ของผมเป็นไรไม่รุ้อ่ะตอนแรกนะแชเนตได้แล้วก็แชไฟล์ได้แค่ดึงจากเครื่องแม่ไปเครื่องลูกเท่านั้น
      แต่ตอนนี้แชไฟล์ไม่ได้แถมยังแชเนตก็ไม่ได้ ใครมีมาช่วยแนะนำการทำอย่างละเอียดให้ด้วยนะคร้าบบบบบบบ

Comment

Working...
      X