Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ขอสูตร Q6600 G0 -Commando Bios 1605 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ขอสูตร Q6600 G0 -Commando Bios 1605 ครับ

รบกวน ขอสูตร Q6600 G0 -Commando Bios 1605 ครับ

ผมเห็นเขาลากัน 3.9 อยากได้มั่งจัง...

ขอรายละเอียด เยอะหน่อยนะครับ แบบ ว่าได้สูตรไป ใส่สูตรใช้ได้เลยง่ะ....

ขอบคุณครับ

เรื่องที่ป๋มตอบใน PM ง่ะ เรื่องจริงนะ

แต่ป๋มว่าคุณมาลองลากดูเรื่อยๆดีกว่างับ ติดขัดตรงไหนค่อยถามเป็นเรื่องๆไป....

Comment

ลองขยับขึ้นไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ได้เองครับ
      ปล.ว่าแต่ใครได้ 3.9 ง่ะ อยากเห็นๆ

Comment

เดี๋ยวไปขุดรายละเอียดมาให้ครับ รอสักครู่ๆ

Comment

1.ไฟ เลี้ยง CPU 1.575
          2.อัตราทดแรมเป็น 1:1 ครับ
          3.ไฟแรม 2.3 - 2.4
          4.ปรับ PCI-X 112
          5.PCI เป็น 33.33
          6.ปิด Spread Sprectum
          7.ปิด C1E กับ EIST ด้วยครับ

Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:17:54.

Comment

^
            ^
            อ่อนว่ะ

Comment

นั่นสิ อ๊อนอ่อน ทำไงได้ คนมันจน

Comment

ทำไม PCI-E ต้อง 112 อะครับ

Comment

ขอบคุณครับ....จะไปลองดูครับ....

Comment

Originally posted by volf View Post
                    ทำไม PCI-E ต้อง 112 อะครับ
                    อย่าไปซีเรียสงับ
                    ใช้งานจริงที่เดิมๆ (100) ก็ไม่มีปัญหา
                    อัดไป 120 เรียก FR ขึ้นได้อีกโข....

Comment

Blue screen ขึ้น ตรึมเลยครับ...

Comment

Originally posted by dears View Post
                        อย่าไปซีเรียสงับ
                        ใช้งานจริงที่เดิมๆ (100) ก็ไม่มีปัญหา
                        อัดไป 120 เรียก FR ขึ้นได้อีกโข....
                        จริงๆแล้วเท่าไหร่ก็ได้ครับ เพิ่มลดได้ ไม่มีปัญหาอันใด แต่ยิ่งมากก็ยิ่งดี ถ้าการ์ดจอรับได้นะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                          1.ไฟ เลี้ยง CPU 1.575
                          2.อัตราทดแรมเป็น 1:1 ครับ
                          3.ไฟแรม 2.3 - 2.4
                          4.ปรับ PCI-X 112
                          5.PCI เป็น 33.33
                          6.ปิด Spread Sprectum
                          7.ปิด C1E กับ EIST ด้วยครับ

[ATTACH]97426[/ATTACH]

[ATTACH]97427[/ATTACH]

[ATTACH]97428[/ATTACH]

[ATTACH]97429[/ATTACH]

[ATTACH]97430[/ATTACH]
                          vcore สูง แต่อุณหภูมิต่ำจัง ลองใช้ Core temp ดูครับ เพราะถ้าจำไม่ผิดเจ้า Speedfan จะมี bug ซึ่งแสดงอุณหภูมิต่ำลง 15 องศา เป็นห่วง CPU ท่านจะไปก่อนวัยอันควรครับ หรือไม่งั้นลอง Speedfan version ใหม่หน่อยครับท่าน

Comment

PCI-E นี่ไม่จำเป็นต้องทดให้ตรงตาม strap หรอครับ 434/4=108.5

แล้วไฟแรมตั้ง 2.3-2.4 เลยหรอครับ แรมท่าน HZ น่าจะ auto ได้สบายเลยไม่ใช่หรอ แค่434CL4เองนิ

Comment

Originally posted by Salapao2000 View Post
                              vcore สูง แต่อุณหภูมิต่ำจัง ลองใช้ Core temp ดูครับ เพราะถ้าจำไม่ผิดเจ้า Speedfan จะมี bug ซึ่งแสดงอุณหภูมิต่ำลง 15 องศา เป็นห่วง CPU ท่านจะไปก่อนวัยอันควรครับ หรือไม่งั้นลอง Speedfan version ใหม่หน่อยครับท่าน
                              ใช่ครับ เอาเทอร์โมมิเตอร์วัด จะ + ไป 15 องศาครับ

Full จะอยู่ประมาณ 40 - 50 ครับ

ปล.ปกติจะไม่ได้ OC ถึงขนาดนั้นครับ อิอิ
                              Last edited by big_1981; 5 Feb 2008, 09:04:36.

Comment

Working...
                              X