Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง CPU สำหรับ Notebook หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง CPU สำหรับ Notebook หน่อยครับ

ระหว่าง Intel Celeron M 530 กับ AMD Sempron 3600+

อันไหนดีกว่ากันครับ

ส่วนตัววอบ intel แต่เรื่องความแรงนี่ไม่ทราบเหมือนกัน
    รอผู้รู้ละกัน

Comment

M530นี่เป็นMemronหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นผมว่าแรงกว่าSempronนะครับ รองรับ64บิตด้วยสำหรับตัว530

Comment

กาก พอๆกัน ถ้าเงินน้อย ซื้อ Turion MK37 ดีกว่าแรงกว่า Cel M เยอะ ดีกว่าสมพรด้วย

Comment

Celeron 530 เป็น Merom นะครับ แต่ไม่มี Speedstep จึงไม่ค่อยประหยัดไฟ แล้วก็มีหัวเดียว....รู้สึก cache จะ 512KB

ดีกว่า Sempron มั้ย.....ไม่ยืนยันครับ เป็น low cost ทั้งคู่ ชอบค่ายไหนสอยค่ายนั้นครับ

ไม่งั้นลองดู จะมีบางยี่ห้อบางรุ่นในงบประมาณ 20000 จะได้ T2310 ที่เป็น Core2Duo ครับ

Comment

Working...
          X