overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยเลือก Notebook คับ งบ 3 - 5 หมื่น

OverclockZone Member optimum's Avatar

Default ช่วยเลือก Notebook คับ งบ 3 - 5 หมื่น

ตามหัวกระทู้คับ
    งบ : 3-5 หมื่น
    งาน : เกี่ยวกับพวก art พวกสายคอมอาตอ่ะคับ ( ผมมะค่อยรุเรื่องของคณะแนวนั้น )
    ที่เหลือก็ ดูหนัง ฟังเพลง เลกน้อยอ่ะคับ ช่วยจัดให้ทีคับว่ารุถ่นไหน เหมาะสม

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member

หุหุ เป็นผม เอา VAIO ครับ FZ25 อ่าครับCore 2 Duo 2.0G
    Ram 1G 667 15.4 นิ้ว ขอบอกครับ ถ้างานART ขอบอกครับสวยแน่ เพราะ จอตัวนี้ เป็น
    Clear Bright High Colour LCD 90 ความละเอียด90% ครับ จากรุ่นอื่นทำได้เพียง75%
    รับรองความสด ความชัด ตัวนี้ สนใจ ไปพันทิพย์ได้ครับ เด้วผม ให้ราคาพิเศษ ชั้น3 ใกล้ตู้ATM กสิกร
    K.กฤษ tel.0840914265 ช้า ของหมดนะครับ ^^

หุหุ ลืมบอกราคา ราคาอยู่นี่ 49,900 บาทเองครับ ลดได้ครับ*-*

OverclockZone Member likasit1's Avatar

vaio สวยครับ แต่เลย1ปีแล้วซ่อมไหวมั้ย ก็ตัดสินใจด้านนี้ด้วยนะครับ

สวัสดีครับผมก็ไม่ค่อยรู้หรอกครับต้องถามว่า art แบบไหนเพราะจริงๆแล้วเวลาเอาไปทำงานการ์ดจอแรงใช่ว่าจะได้งานดีที่ไหนต้องดูว่าทำด้วยโปรแกรมอะไรแลัวงานละเอียดมากมั้ยต้องการความเสถียรมากรึปล่าวเพราะถ้าจะทำงานจริงๆพิมพ์งานดูหนังฟังเพลงบ้างแต่ไม่เล่นเกมเน้นนะครับว่าไม่เล่นเกมก็ขอแนะนำให้ไปดูพวก macbookครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

วีโอ้ถ้ารับได้เรื่องราคาแพงเวอร์ ซ่อมแพงตอนหมดประกัน และเรื่องมากตอนซ่อมในประกัน ก้เอาไป
    อยากให้ดูฟูจิสึกับโตชิบเาด้วยคับ

OverclockZone Member optimum's Avatar

ขอบคุนคับ

Art สายพันธ์ไหนอะครับ
    ถ้าสาย ไดคัทตกแต่งรูป visaul art ก้ได้หมดละครับ เครื่องธรรมดาๆ ก็ทำงานได้เนียนแล้วอะครับ
    ถ้าสาย 3d ปั้นโม render นี่ก็ cpu แรงๆ+แรมเยอะๆ มันวัดกันตอน render
    ถ้าสาย โชว์หญิง แนะนำ MAC เลยครับ <ล้อเล่นครับ> แต่มันได้ sex appeal จริงๆนะ ลองซื้อมาละไปนั่ง
    สตาบัคดูสิ อิอิ

*** ต่ออีกหน่อยเดะมีขาแมคมาเม้งเอา ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่า os ของแมคทำงานได้ง่ายกว่า window อะครับ และเครื่องไม่คอยปัญหา จุกจิก กวนใจ

ผมว่าคุณดูที่ราคา กับคุณภาพดีกว่าครับ เด๋วจะกลายเป็นตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ

ถ้าจะทำ digital paint เผื่อตังไว้ซื้อปากกา ด้วยนะ ด้ามละ 4k---14k -*- แพงบรรลัย
    ว่าแต่ไม่มีใครคิดจะหิ้ว intuos มาขายมั่งเหรอ
    Last edited by golfgolf; 4 Feb 2008 at 03:07:46.

OverclockZone Member mooh's Avatar

acer4920g จิงับ cpu T7500 vga hd 2400 xt ram2กิก ตัวเดียวโดดๆ เพิ่มได้ว่างอีกรู hdd250g

ผมก็เอามาทำ พวก maya 3dmax นอกสถานที่อ่ะครับ

ไม่รู้ว่าจะ art ถึงแบบที่เค้าต้องการรึเปล่า

ราคาก็ไม่ทราบแน่ชัดอ่ะครับลองเช็คดู

Bookmarks

Bookmarks