Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ VGA ที่เป็น DUAL DVI จะเอาสายเสียบที่พอร์ทไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ VGA ที่เป็น DUAL DVI จะเอาสายเสียบที่พอร์ทไหนคับ

ผมใช้ LCD 22นิ้ว มันให้เสียบฝั่งที่ติดกับเมนบอร์ด ถ้าไปเสียบอีกข้างนึง จอจะไม่ติดคับมันจะขึ้นว่าไม่มีสัญาณ

โดยที่ต้องใช้สายแบบหัวสีน้ำเงิน แล้วใช้หัวแปลงDVIเสียบกับการ์ด เพราะอะไรคับ

ทำไมผมใช้สายDVIโดยตรงมันก็ไม่ติดเลยทั้งสองพอร์ท ทุกวันนี้ต้องใช้สายหัวน้ำเงินแล้วเสียบหัวแปลงDVI

แล้วก็เสียบกับพอร์ดการ์ดได้แค่ช่องเดียว ผมใช้การ์ด HD3870 ช่วยวิเคราะห์ทีคับ ขอบคุณคับ

มันเป็นตั้งแต่เปิดเครื่องใหม่ๆเลยนะคับ ยังไม่เข้าวินโดวส์ ถ้าใส่สายDVIก็ไม่ติดแล้ว ต้องกลับมาใส่หัวแปลงเหมือนเดิม

ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

Comment

Working...
    X