Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี PSU อยู่ 2 ตัว จะรวม วัตต์ กันอย่างไร help me

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี PSU อยู่ 2 ตัว จะรวม วัตต์ กันอย่างไร help me

ตัวหนึ่ง 300 และอีก ตัว1 400 จะเอาวัตต์มารวมกันได้ไหม
    หรือ ถ้าไม่ได้จะเอาไฟมาใช้ได้อย่างไรถ้าไม่ต่อเข้า m/b
    ้help me

ให้เอาสายสีเขียวของทั้งสองตัวมาจั้มกันนะครับ.. เปิดทีเดียวติดพร้อมกัน 2ตัว.. แล้วแยกสายกันไปใช้งานตามสะดวก..

ผมมีเจ้านี่อยู่ชุดหนึ่ง เป้นของเครื่องSV 450*2 คงจะเป็นวัตต์เต็มๆ และสามารถสไลด์ออกมาได้ทีละตัวด้วยเพราะมันแยกกันและทำงานก้แยกกันด้วย..
    ว่าจะหาเคสมาใส่มัน..

Last edited by hornetpc719; 2 Feb 2008, 22:42:04.

Comment

ถ้ารวมวัตต์กันได้นะ enermax เจ๊งแน่ครับ
      หาสายพ่วง psu มาใช้สิครับ........ของผมทำเอง
      หรือช้อตสายเขียว-ดำไว้ซะ

Comment

Crossfire PSU= =

Comment

ขอถามต่ออีกหน่อยครับ

พอจั้มสายเขียวแล้ว

Psu1
          เสียบ 24 ลงบอร์ด
          เสียบ 4 พิน 12V ลองบอร์ด
          เสียบ Harddisk

Psu 2
          เสียบการ์ดจอ (Pci Power)8800
          เสียบพัดลม
          อุปกรณ์แต่ง

มันจะมีปัญหาในการจ่ายไฟมั้ยครับ 300W+300W ไม่เต็ม

ปล.เห็นเคยได้ยินมาว่า อุปกรณ์บางตัวไม่แนะนำให้ใช้ Psu ตัวที่ 2
          ปล2.แบบนี้ ก็เล่น Sli สบายๆ เลยสิครับ หรือว่ามีผลเสียร้ายแรงมั้ย
          ปล3.ก็การ์ดจอตัวแรก Psu1 การ์ดจอตัวที่ 2 Psu2

Comment

ASUS A55GA 550w ตัวเดียว พา 8800GTS SLI - 8800GT SLI - 3870 Crossfire ไหวไหมครับ โดยไม่ต่อ Mainboard จ่ายไฟการ์ดจอล้วนๆ
            Last edited by KiDMaioRKz; 3 Feb 2008, 09:13:30.
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
              ASUS A55GA 550w ตัวเดียว พา 8800GTS SLI - 8800GT SLI - 3870 Crossfire ไหวไหมครับ โดยไม่ต่อ Mainboard จ่ายไฟการ์ดจอล้วนๆ
              - -" ลองมองหาในเวปนี้ดูครับเหมือนผมเคยเห็น 8800GT SLI ทั้ง System ตอน Full load ยังกินไม่ถึง 500 เลยมั้ง

Comment

Working...
              X