Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ Notebook ที่ใช้การ์ดจอ ATI ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ Notebook ที่ใช้การ์ดจอ ATI ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ

ในราคาไม่เกิน 3 หมื่น ยิ่งได้ไม่เกิน 25,000 ก็ดี
    ไว้ทำงานเอกสาร ดูหนัง ฟังเพลง เกมไม่เล่นครับ ถ้าเล่นก็เล่นแต่เกมออนไลน์เบาๆ
    ช่วยแนะนำทีครับ การ์ดจออะไรก็ได้ X1100 X1250 2300
    ขอบพระคุณครับ

vaio cr 25 x2300 ครับ

Comment

โอ้ ที่ท่านข้างบนแนะนำนั้นมัน 40k เลยนะคับ
      ลองดู ACER 4920G ดูคับ มันเป็น การ์ด Ati X2500
      อ่าผมใช้อยู่ แต่ตัวท๊อปของรุ่นนี้มานเป็น Ati HD2400XT คับ

Comment

4920G ผมว่าใช้ที่เป็น X2500 ดีกว่าครับ แรงกว่า HD2400 บานเลยนะ
        เรื่อง DX10 อย่าไปคิดมันเลยครับ ออกมาแบบแป้ก ๆ

Comment

ไม่รู้ว่าจะยังหาซื้อได้ไหมน่ะครับ ของมีเป่ามะรู้

ผมก็ใช้ ACER 4920G อยู่ ตัว Ati HD2400XT ก็ ok แหละงับ เล่น cod4 ntfs ps ได้สบายๆ

ดู หนังHD ก็ลื่น

แต่แลดูจะเกินงบท่านไปอ่ะครับ ขนาดผมยังจบที่3หมื่ยปลายๆเลยอ่ะครับ

งบท่านแลดูเล่น ทุเรียน ก้าดจอ 8400 แรม2กิก จะเหมาะกว่ามั้งครับ แค่นั้นก็ O แล้วมั้งครับ

Comment

Acer รุ่นที่เป็นทุเรียน X2 1.9GHz การ์ดจอ X1250 โอเคหรือเปล่าครับ จำชื่อรุ่นไม่ได้

Comment

ก็ไม่รู้ว่าตัวไหน แต่แลดูน่าจะ ok นะงับ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                Acer รุ่นที่เป็นทุเรียน X2 1.9GHz การ์ดจอ X1250 โอเคหรือเปล่าครับ จำชื่อรุ่นไม่ได้
                มันมีด้วยหรอครับ ไม่เคยเห็นเลย

Comment

คงเป็น ชิฟออนบอร์ดของ Ati อ่ะคับ

Comment

ชิพออนบอร์ดของATIก็ไม่ได้น่าเกลียดหรอกครับ อย่างน้อยก็แรงแล้วก็ดูหนังแจ่มกว่าออนบอร์ดIntelแน่นอน

Comment

ก็พอทนครับ จัดว่าดีกับราคา ออนบอด ati ก็ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ

Comment

Working...
                      X