Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Keyboard หรือ Joy Pad เล่น Need Carbon กันบ้างอ่ะ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Keyboard หรือ Joy Pad เล่น Need Carbon กันบ้างอ่ะ???

ไม่ค่อยถนัดกับเจ้า Joy Pad เลย เลี้ยวทีหัวทิ่มทุกรอบ เลยฟัดด้วย Keyboard เพียวๆ นิ้วแทบหักเลยอ่ะ เพื่อนๆ ใช้อะไรบังคับรถ หรือพวงมาลัยกันเลยอ่ะ

ผมก็ใช้แต่ คีร์บอร์ดมาตลอด ยังไม่มีตังค์ซื้อ weel
    เก็บตังค์ก่อน อิๆ หา โปรแจคเตอร์มาต่อ บวกเครื่องเสียงดีๆ เอาแบบสมจริง

นี่ถ้าเล่นในวงแลนได้คงแจ่ม

Comment

จอยเพลย์ USB ตัวละ 100บาทคับ

Comment

จอยคับ

Comment

จอยครับ แต่ภาคนี้ เน้นสปีดต้น เพราะโค้งเยอะเลยใช้รถแรงต้น เกมนี้ผมจบชนะบอสด้วยมิตซูอาร์เอกซ์ 7 กับมิตซูแลนเซอร์อีโว เวลาเข้าโค้งใช้ชะลอความเร็วแล้วลดเกียร์ต่ำสุดแล้วค่อยเร่งเครื่อง

Comment

ผมใช้ Keyboard ตลอดครับ

Comment

เข้าโค้งมันต้องเหยีบต่อครับแล้วกดนอสไปด้วยผมใช้เทคแบบนี้ประจำ คิคิ

Comment

คีย์บอร์ดคับ

มี momo ดันไม่ support กันอีก ตั้งเอาไว้ให้ช้ำใจ

Comment

ใช้คีย์บอร์ด

แต่เซ้ตปุ่มใหม่ มาใช้ตรงตัวเลข แทนลูกศร เพราะ จะสามารถกด nos ด้วย alt พร้อมกับเลี้ยวซ้ายได้ โดยที่กดลูกศร จะทำไม่ได้

Comment

ยังไม่ได้เล่นคาร์บอนอ่ะ แต่ทุกภาคใช้ Game Pad เล่นครับ ล่าสุดเพิ่งไปถอยมา Thrust Master Dual Analog3

Comment

ใช้ momo กะ gt force pro งับ เล่นแล้วไม่มันเพราะกาดจอเนี่ยแหละ - -

Comment

ผมจอย Logitech Rumberpad 2 ครับ

Comment

Originally posted by vv View Post
                          จอยครับ แต่ภาคนี้ เน้นสปีดต้น เพราะโค้งเยอะเลยใช้รถแรงต้น เกมนี้ผมจบชนะบอสด้วยมิตซูอาร์เอกซ์ 7 กับมิตซูแลนเซอร์อีโว เวลาเข้าโค้งใช้ชะลอความเร็วแล้วลดเกียร์ต่ำสุดแล้วค่อยเร่งเครื่อง
                          สุดยอด rx7 มันมาสด้า แม่เจ้า
                          อ้อใช้จอยอันละ99คร้าบบ

Comment

joy play ครับ ซื้อหัวแปลง 100 กว่าบาท

Comment

RX-7เดิมๆก็แรงมาก แต่ผมก็แต่งมันอีก
                              ผมใช้keyboard ออกโค้งก็กดNosส่งเลย

Comment

Working...
                              X