Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งครับกับ com 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งครับกับ com 7

เรื่องก็มีอยู่ว่าการ์ดจอผม dvi มันเสียไปช่ิองนึง (winfast 7600 gs tdh 256 mb)
    ก็ได้นำไปเครมกับ ศูนย์ ก็ตามขั้นตอน รอ 1 อาทิตย์ผ่านไปโทรไปถามพนักงานก็บอกว่ายังอยู่ในขั้นตอนการเช๊คอยู่ ให้เราโทรไปถามศูนย์ใหญ่ที่คลองตัน ไอเราก็โทรไปพนักงานที่คลองตัน ก็บอกว่าเสร็จตั้งนานแล้ว
    ผมก็โทรไปถามที่พันธิบ(ลืมบอกว่าผมส่งเครมที่พันธิป) พนักงานยังยืนยันว่าของยังไม่ได้ส่งมา
    เอาละสิครับ การ์ดผมมันหายไปไหนหว่า แล้วพนักงานก็โบ้ยกันไปมา(โทรศัพท์์ตรูนะ ให้ฟังเถียงกันมันเปลืองนาเฟ้ย)เขาก็เลยวางสายให้ผมรอติดต่อกับไปไหม่ ผ่านไป30 นาทีได้ ก็มีพนักงานจากศูนย์ใหญ่โทรมาบอกว่าของยังไม่ได้ส่งไปครับ บอกว่าดูข้อมูลผิด ไปดูเอาข็อมูลเก่า
    ที่ผมส่งเครมคราวก่อน (แสดงผลเป็นจุดไข่ปลากับเป็นเส้นๆ) พนักงานบอกเจอของแล้วจะเช๊คให้
    ถามเราอีกนะว่าแสดงผล dvi เสีย 1 ช่องใช่ไหมครับ (อ้าวที่ผ่านมาเอาไปดองนิ) แล้วจะโทรบอก ผ่านไปอีกอาทิตย์ครับ วันเสาร์นี้นี่เองผมจะไปพันธิบพอดี
    เลยโทรถามเล่นๆ ปรากฏว่าของมาแล้ว ผมก็ไปรับของครับ แต่เปลี่ยนเป็นรุ่นที่ซิ้งเป็น heat pipe
    ก็โอเคสวยดี เอากลับมาที่บ้าน โป๊ะแชะ ไม่ติด เพื่อความชัวร์เลยเอาการ์ดสำรองที่ซื้อมาใส่ลงไป อ้าวติดนี่หว่า ลองได้พักใหญ่ ใส่เครื่องญาติพี่น้อง เพื่อนแถวบ้านลองหมด ปรากฎสรุปว่าเสียครับ ทำไมชีวิตผมมันต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ด้วยครับ
    เสียเวลาไปเอา ดันเครมเอาของเสียมาให้ รอ 2 อาทิตย์นะครับ ผมต้องเสียเงินเสียทอง เสียเวลา ค่าโทรศัพท์(ต้องรอมันหาข้อมูลในคอมแต่ละทีนานๆๆๆๆมาก)
    ซื้อการ์ดจอสำรองมาใช้ เพราะต้องทำงาน เซ็งเลยครับ เดี๋ยวต้องรอมันเปิดก่อนจะโทรไปด่าซะหน่อย
    การ์ดตัวนี้ ผมเครม มา 2 รอบ แล้วนะครับ แล้วก็ไม่เอาของดีๆมาให้ เจอแต่ปัญหา บ้านผมอยู่ไกลด้วย(ลำลูกกา) เสียความรู้สึกจริงๆครับ กับ com7

ป.ล. อันนี้เล่าสู่กันฟังครับ ใครไม่เจอก็แสดงว่าท่านโชคดีไป

ถ้าของเสีย ผมจะบุกไป ศูนย์ คลองตันมันเลยครับ นั่งรอแปปนึง ถ้าของเสียจิงๆ มันเปลี่ยนของใหม่ให้เดี๋ยวนั้นเลย
    ยกกล่องใหม่มาให้เลยครับ

Comment

อืม
      เคยแต่ไปเคลมที่แยกคลองตัว รอ 20 นาที ได้เลย

Comment

หึหึ ศูนย์นี้ขอผ่านครับ ประสพการณ์ไม่ดีเยอะแยะเลยกับที่นี่ เขล็ดแล้วครับ

แสดงความเสียใจด้วยนะครับท่าน จขกท. สู้ๆคับท่าน

Comment

ผมเครม 6600 GT อาทิตย์เดียวก็ได้แล้วครับ ใช้งานได้ดี

Comment

Originally posted by perartist View Post
            เรื่องก็มีอยู่ว่าการ์ดจอผม dvi มันเสียไปช่ิองนึง (winfast 7600 gs tdh 256 mb)
            ก็ได้นำไปเครมกับ ศูนย์ ก็ตามขั้นตอน รอ 1 อาทิตย์ผ่านไปโทรไปถามพนักงานก็บอกว่ายังอยู่ในขั้นตอนการเช๊คอยู่ ให้เราโทรไปถามศูนย์ใหญ่ที่คลองตัน ไอเราก็โทรไปพนักงานที่คลองตัน ก็บอกว่าเสร็จตั้งนานแล้ว
            ผมก็โทรไปถามที่พันธิบ(ลืมบอกว่าผมส่งเครมที่พันธิป) พนักงานยังยืนยันว่าของยังไม่ได้ส่งมา
            เอาละสิครับ การ์ดผมมันหายไปไหนหว่า แล้วพนักงานก็โบ้ยกันไปมา(โทรศัพท์์ตรูนะ ให้ฟังเถียงกันมันเปลืองนาเฟ้ย)เขาก็เลยวางสายให้ผมรอติดต่อกับไปไหม่ ผ่านไป30 นาทีได้ ก็มีพนักงานจากศูนย์ใหญ่โทรมาบอกว่าของยังไม่ได้ส่งไปครับ บอกว่าดูข้อมูลผิด ไปดูเอาข็อมูลเก่า
            ที่ผมส่งเครมคราวก่อน (แสดงผลเป็นจุดไข่ปลากับเป็นเส้นๆ) พนักงานบอกเจอของแล้วจะเช๊คให้
            ถามเราอีกนะว่าแสดงผล dvi เสีย 1 ช่องใช่ไหมครับ (อ้าวที่ผ่านมาเอาไปดองนิ) แล้วจะโทรบอก ผ่านไปอีกอาทิตย์ครับ วันเสาร์นี้นี่เองผมจะไปพันธิบพอดี
            เลยโทรถามเล่นๆ ปรากฏว่าของมาแล้ว ผมก็ไปรับของครับ แต่เปลี่ยนเป็นรุ่นที่ซิ้งเป็น heat pipe
            ก็โอเคสวยดี เอากลับมาที่บ้าน โป๊ะแชะ ไม่ติด เพื่อความชัวร์เลยเอาการ์ดสำรองที่ซื้อมาใส่ลงไป อ้าวติดนี่หว่า ลองได้พักใหญ่ ใส่เครื่องญาติพี่น้อง เพื่อนแถวบ้านลองหมด ปรากฎสรุปว่าเสียครับ ทำไมชีวิตผมมันต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ด้วยครับ
            เสียเวลาไปเอา ดันเครมเอาของเสียมาให้ รอ 2 อาทิตย์นะครับ ผมต้องเสียเงินเสียทอง เสียเวลา ค่าโทรศัพท์(ต้องรอมันหาข้อมูลในคอมแต่ละทีนานๆๆๆๆมาก)
            ซื้อการ์ดจอสำรองมาใช้ เพราะต้องทำงาน เซ็งเลยครับ เดี๋ยวต้องรอมันเปิดก่อนจะโทรไปด่าซะหน่อย
            การ์ดตัวนี้ ผมเครม มา 2 รอบ แล้วนะครับ แล้วก็ไม่เอาของดีๆมาให้ เจอแต่ปัญหา บ้านผมอยู่ไกลด้วย(ลำลูกกา) เสียความรู้สึกจริงๆครับ กับ com7

ป.ล. อันนี้เล่าสู่กันฟังครับ ใครไม่เจอก็แสดงว่าท่านโชคดีไป
            ไปเคลมทีคลองตันครับ

Comment

ไปรอ เคลมศูนย์ใหญ่(คลองตัน)เลยดีที่สุด

Comment

ขอบคุณครับ เด๊๋ยวจาลองดู มเราสามารถอัพเกรดมันได้ไหมครับ แบบว่าเพิ่มตังค์

Comment

ไปคลองตัน โลด ไปศูนย์แล้วเสียความรู้สึกป่าวๆ กว่าจะส่งไปมานานมาก

Comment

ผมเบื่อกะการเคลมของที่ศูนย์ย่อยๆมานานละครับ

แต่งศพเสร็จลุยศูนย์ใหญ่มันโลด

Comment

ศูนย์ย่อยนี้บริการแบบนี้ละครับเคยเจอเหมือนกัน หึหึ

Comment

กับ COM7 ผมก็เจอแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย แถมได้คำว่าแบบกวนตรีนนนนจากเจ้าหน้าที่สาขาพันธิทด้วยนะว่า "ทางเราแจ้งว่าจะได้รับของภายใน 14 วันทำการ เนี่ยเพิ่งวันที่ 13 เองนับจากวันส่งซ้อม ให้รอพรุ่งนี้อีกวัน ถ้ามีปัญหาอะไรพรุ่งนี้ไม่ได้ของผมจะเช็คให้ครับ" สรุป ผมได้ของอาทิตย์ที่ 3 ว่ะ ไม่พอยังต้องตามเอาเครมที่คลองตันเองเลย เร็วกว่าเยาะ

ปล. Com7 ช่วยประกาศด้วยใครจะเครมให้ไปที่สำนักงานใหญ่ (คลองตัน) ไม่งั้นนาน

Comment

จริงๆศูนย์น่าจะสร้างมาตรฐานให้เท่ากันนะครับ เพราะพันธิปคนเยอะแล้วมันสะดวกกว่าคลองตัน(แบบว่าผมไปไม่เป็นด้วย)
                          ในแผนที่ยังบอกอีกให้ขับรถชิดซ้าย(ตรูไม่มีรถนี่) คือศูนย์บริการชื่อมันก็บอกว่าบริการนะครับ ไม่อยากให้พนักงานโยนกันไปมา เห็นแล้วมันน่าโมโหครับ การ์ดจอตัวนี้ผมเครมมา 3 รอบแล้ว ไม่หายสักที

Comment

แล้วเพิ่งมาบ้อกกกก!!! เคลมm/b 2อาทิตย์กว่าละก้าบบ ฮือ

Comment

เอ่อ เมื่อนานมาแล้วผมก็ซื้อการ์ดตัวนี้มา PX7600GS TDH ซิงค์ Fanless ใช้ไปสองเดือนเสียภาพแตก เปิดเข้าวินโดวไม่ได้ครับ พอเอาไปเคลมที่ศูนย์พันทิปอีก 1ชม.เขาเบิกตัวใหม่มาให้ผมเลย

Comment

Working...
                              X