overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: 40D มาแว้ว....ถอยมาสด ๆ ><" (เครื่องมือทำงานชิ้นใหม่)

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default 40D มาแว้ว....ถอยมาสด ๆ ><" (เครื่องมือทำงานชิ้นใหม่)

กว่าจะได้มาฮุย....ดีจายมากมาย ^^" ตอนนี้กลายเป็นรักพี่เสียดายน้องเพราะ 400D ก็ยังคงใช้อยู่บ้างเป็นกล้องสำรอง แต่เลนน์ยังคงใช้ร่วมกันครับ งานนี้ได้ของดีมาอยู่กะมือ อีก 1 ตัวแว้วววววว
    รูป รูป

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

โอ้วแจ่มเป็ดเลยครับงานนี้

OverclockZone Member KITJ's Avatar

ซื้อที่ไหนเท่าไร เล่ามา!!!

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

Quote Originally Posted by KITJ View Post
    ซื้อที่ไหนเท่าไร เล่ามา!!!
    ร้านโฟโต้ฟายฮับ บอดี้+กริ๊บ+แบต 2 ก้อน = 47,000- ครับ กินมาม่าไปพลาง ๆ รอเงินเดือนออกอีกที

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

เฮียแซด อยากจะขายตัวเก่า Pm หน่อยนะคับ กะลังหันมาสนใจกล้องแบบนี้อยู่แต่ จน อะ
    อยากฝากตัวเป็น ศิษย์ สักคน..ข้าน้อยขอคาราวะ...

Quote Originally Posted by Herulaya View Post
    โอ้วแจ่มเป็ดเลยครับงานนี้
    ท่านแจ่มเป็ดไปแล้ว ผมขอแจ่มไก่นะครับ

สุดยอดเลยครับ แจ่มไก่เลยงานนี้!

Quote Originally Posted by RazoRozA View Post
    เฮียแซด อยากจะขายตัวเก่า Pm หน่อยนะคับ กะลังหันมาสนใจกล้องแบบนี้อยู่แต่ จน อะ
    อยากฝากตัวเป็น ศิษย์ สักคน..ข้าน้อยขอคาราวะ...
    คงจะไม่ได้ครับผมคงไม่ขายมันอ่ะครับเพราะ ตัวนี้ผมเก็บเงินซื้อด้วยเงินเดือน เดือนแรกของผมเอง...รักมันมากครับ ถ่ายงานก็เยอะ อยู่กะผมตลอดเวลา ต่อให้มันตายผมก็ไม่เอามันไปขายครับ รักมันจริง ๆ

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

^
    ^
    ^
    หะหะ ตามนั้นครับ เด๋วได้กล้องเมื่อไหร่วานสอนหน่อยละกัน
    ตอนนี้ช่วยแนะนำให้ทีคับ ว่ารุ่นไหนดี เอาประสิทธิภาพนะคับ ไม่เน้นหรู หรือจะเป็น 400D ตามเฮีย..

Quote Originally Posted by RazoRozA View Post
    ^
    ^
    ^
    หะหะ ตามนั้นครับ เด๋วได้กล้องเมื่อไหร่วานสอนหน่อยละกัน
    ตอนนี้ช่วยแนะนำให้ทีคับ ว่ารุ่นไหนดี เอาประสิทธิภาพนะคับ ไม่เน้นหรู หรือจะเป็น 400D ตามเฮีย..
    350 หรือ 400 ก็ได้ครับ ราคาพอเอื้อมถึง มือ 2 ก็ได้ แนะนำโฟโต้ไฟล์ มือ 2 ครับ เชื่อถือได้ พนักงานเป็นช่างภาพหมดทุกคน คุยได้ทุกเรื่อง ลองได้ทุกเลนน์ ราคามือ 2 อยู่หมื่นต้น ๆ พอจับได้เลย ประกันเขาวันนี้ไปคุยมา ของมือ 2 ประกัน 3 เดือน ซ่อมฟรี ถ้าซ่อมแล้วไม่หาย คืนเงินให้ทันที ขอแนะนำนะครับ ใครต้องการล้างกล้องโฟโต้ฟายล้างฟรีครับ.... ไปล้างประจำหลังจากมีคนแนะนำมา ^^" ถ้าไปล้างศูนย์ หมดประกัน จ่ายเงินแหง ๆ แต่ที่นี่ล้างฟรี แม้หมดประกัน เลยมาบอกข่าวให้เพื่อน ๆ ชาวกล้องทราบกันค๊าบบบบ

กะลังดูอยู่คับ โฟโต้ไฟล์ หุหุ ขอบคุณเฮียแซดที่ให้ข้อมูลคับ

OverclockZone Member L-D's Avatar

ยินดีด้วยครับ ของใหม่มาแรง อายุไม่ถึงปี ไ้ด้จับจองเป็นเจ้าของแล้ว

ถ้าเป็นผมนี่ ต้องรอให้ตกรุ่นสักรุ่นนึงก่อนค่อยซื้อ เพราะหมุนเงินไม่ทัน

นี่ก็เพิ่งซื้อ D7D ไปไม่ถึงเดือน แกลบเลยครับ

Quote Originally Posted by L-D View Post
    ยินดีด้วยครับ ของใหม่มาแรง อายุไม่ถึงปี ไ้ด้จับจองเป็นเจ้าของแล้ว

ถ้าเป็นผมนี่ ต้องรอให้ตกรุ่นสักรุ่นนึงก่อนค่อยซื้อ เพราะหมุนเงินไม่ทัน

นี่ก็เพิ่งซื้อ D7D ไปไม่ถึงเดือน แกลบเลยครับ
    โอย...ใช้ไปก่อนเหอะครับ 400D เสียงม่านชัตเตอร์มันเหมือนจะลาโลกแล้ว เพราะกระหน่ำยิงมันไม่ยั้งเลย คงได้เวลาพักบ้างแล้วอ่ะครับ

I3K
    Guest

มันดีก่า 30D เยอะมั้ย บอกต่อผมด้วยนะ

Quote Originally Posted by I3K View Post
    มันดีก่า 30D เยอะมั้ย บอกต่อผมด้วยนะ
    ถ้ามี 30D อยู่แล้วผมว่าไม่น่าจะเปลี่ยนเท่าไร ที่ดีขึ้นคือการออกแบบเมนูที่ใช้ได้ง่ายปรับปุ่มได้ไว ถ้าเทียบกับ 30D คงต่างกันแค่ฟั่งขั่นที่เพิ่มมาอ่ะครับ จากที่เคยจับ 30D ของเพื่อนมาก่อน รู้ว่าไม่เปลี่ยนเท่าไรครับ แต่ทีผมซื้อเพราะต้องการ มือ 1 มากกว่า ซึ่งตอนนี้ 30D ส่วนใหญ่ที่เจอเป็นมือ 2 อ่ะครับ เลยซื้อไป...วันนี้ไปมาบุญครองมาครับ เจอ Mark II อยู่ 57000- ผมเห็นแล้วยังอยากได้เลย ถูกมาก ๆ กล้องระดับสูงสุดของ SLR ของหนอนแล้วพวก Mark แต่ด้วยความเป็นมือ 2 (กลัวเรื่องม่านชัตเตอร์...) เลยไม่เอาอ่ะครับ

ฟังชั่นที่เพิ่มที่โดนผมคือ Digi III~ ตัวนี้สีจัดจ้านขึ้น แก้คำประนามเรื่องสีจืดไปได้เยอะเลยครับ ลองนึกถึงโทนสีของกล้องฟูจิ (ถ้าใครเล่นอยู่จะรู้ดี) คอนทาสจัดจ้านมากขึ้น.... ส่วนฟังชั่นที่ผมรู้ว่าจะเอามาทำไมฟะ...คือไลท์วิว....ซึ่งผมไม่เห็นถึงความจำเป็นเท่าไร ตอนนี้ผมมองหาของเล่นใหม่อีกอย่างนึง คือ กริ๊บแบบ Wifi นั่นคือ ถ้าผมถ่ายแล้วผมไม่จำเป็นต้องใช้เมมครับ ถ่ายลแว้วโอนเข้าโนตบุคได้ทันที ซึ่งสะดวกมากก ๆ ครับสำหรับใครทำงานถ่ายสตู หรือ ถ่ายสินค้า ผมว่าลูกเล่นนี้ดีมากเวลาผมได้งานมาเทส หรือถ่ายงานที่ไม่ได้ออกไปข้างนอก

ถ้ามี 30D อยู่แล้วก็ไม่น่าเปลี่ยนเท่าไรครับ ผมว่าไม่มีอะไรที่โดดเด่นกว่า 30D เท่าไร

Dr.zadd

OverclockZone Member PonDTranG's Avatar

รวยจังว่ะเอาเงินมาจากสักที ท่าน Zaddddd

Quote Originally Posted by PonDTranG View Post
    รวยจังว่ะเอาเงินมาจากสักที ท่าน Zaddddd
    เงินเก็บอ่ะท่าน..อยากซื้อมานานแล้ว...

OverclockZone Member jawtereman's Avatar
    UTCC หอการค้า + สะพานควาย

55++ ตอนพี่เค้าซื้อ ผมนั้นเส้าเลย 55+ อยากได้ๆๆๆๆ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เฮียคราวหน้าเล่นMarkเลยนะ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member ShadowkinGjr's Avatar

อิจฉาคนอยู่ในเมืองกรุงเสียจริง มีให้เลือกเยอะ เลย

OverclockZone Member nung11222's Avatar

แจ่มครับ
    อยากได้ 5D

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks