Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis ผมติดตรงด่านฆ่าตัวใหญ่มันครับ ช่วยที มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis ผมติดตรงด่านฆ่าตัวใหญ่มันครับ ช่วยที มีรูป

ตอนนี้ผม ยิงปืนใหญ่สี่จุดแรกแล้ว และไอ้ยานมันวิทยุมาบอกว่าให้ tac ปืนไว้
    มันงงมากครับ จะยิงยังไง ตรงไหนให้มันตายดี ขอบคุณครับ

Last edited by jjackk; 3 Feb 2008, 05:30:43.

พอยิง 4 จุดแรกแล้ว ต้องรอซักพักให้ยานเพื่อนเราบินไปทำลายสนามพลังที่ฝั่งซ้าย (ซ้ายมือของเรา) ช่วงนี้ช่วยยิงคุ้มกันยานเพื่อนเราให้ด้วย

พอทำลายสนามพลังเสร็จ ก็ให้เราใช้ปืน TAC ล็อคเป้า แล้วยิง nuke 1 ลูก ก็จะทำลายฝั่งซ้ายได้

แล้วยานเพื่อนเราก็บินไปทำลายสนามพลังที่ฝั่งขวาต่อ ก็ทำเหมือนฝั่งซ้ายน่ะแหละ

พอทำลายได้ทั้งซ้ายและขวา ยานแม่มันจะบินขึ้นมาเหนือหัวเรา จะเห็นฝาปิดใต้ท้องยานแม่ ก็เอาเครื่องยิงจรวด ยิงให้ฝาปิดมันระเบิด แล้วก็เอาปืน TAC ยิงเข้าไปอีก แล้วก็หนีให้รอด ก็เป็นอันจบเกม

Comment

ปืน tac นี่มันเป็นแบบไหนท่าน งง จริง รูปนี้รือป่าว

แล้ว nuke นี่คือปืนยิงจรวด ใช้หรือป่าวครับ

Comment

มันคือปืนที่ท่านเก็บเอามาจากห้องที่เราซ่อมชุดสูทนะครับ คงจำได้ที่เราซ่อมชุดอยู่จะมีคนเอาปืนมาเก็บแล้วบอกว่าลองไม่ได้นะครับ อันนี้นแหล่ะครับ

Comment

อออ,,,,,,,,,,,,,,,,แล้วผมไม่ได้เอามันมาด้วยสิครับ
          แล้วต้องกลับลงไปเอาอีกสิ -*-

พระเจ้ายอดดมันจ้อดดมากก

Comment

หรือไม่ก้อลองหากระทู้เก่าๆดูคับ มีบอกเป็นฉากๆเลยครับ ขอให้จบเร็วๆนะท่าน

Comment

อ้าว ต้องกลับไปเล่นใหม่ล่ะครับถ้างั้น เพาะท่านจะเกลับเข้าไปอีกไม่ได้อ่ะ ทางเข้าโดนถล่มหมดล่ะ

Comment

อีกอย่างนะครับ ถ้าตู้เก็บปืนนั้นยังไม่แตกก่อน ต่อให้ท่านทำไงก้อไม่สามารถเอาปืนออกมาได้นะครับ ต้องรอให้เกิดระเบิดก่อนแล้วท่านค่อยเข้าไปเอานะครับ ทำตามที่เกมบอก

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                  มันคือปืนที่ท่านเก็บเอามาจากห้องที่เราซ่อมชุดสูทนะครับ คงจำได้ที่เราซ่อมชุดอยู่จะมีคนเอาปืนมาเก็บแล้วบอกว่าลองไม่ได้นะครับ อันนี้นแหล่ะครับ
                  คือตอนนที่ออกก่อนออกจากห้องนั้นผมก็พยยามหยิบมาแล้ว แต่มันเอาไม่ได้ครับ

สรุปแล้วผมต้องหยิบช่วงไหนของเกมละเนี่ยท่าน ผ่านมาตั้งไกลแล้วว
                  ขอบคุณครับ

Comment

ต้องรอให้เกิดระเบิดก่อนนะครับ

Comment

ท่านต้องไปทำภาระกิจอื่นก่อน พอตอนกลับก้อเข้ามาเอาปืนครับผม

Comment

มันอยู่ช่วงไหนเหรอครับ ปืน tac
                        เอางี้..........เก็บก่อนหรือหลัง ไปกดปิดเตาปฏิกรนิวเคลียครับ

Comment

เก็บหลังปิดเตาครับท่าน ก่อนจะออกมาที่ดาดฟ้าเรืออ่ะครับมันจะมีจุดเขียว2จุด จุดแรกไปเอาปืน จุดสองออกมาสู้กับเอเลี่ยนที่ดาดฟ้าเรือให้ไปเอาปืนก่อนค่อยออกมาที่ดาดฟ้าครับ ถ้าออกมาที่ดาดฟ้าก่อนมันจะให้ท่านทำภารกิจฆ่าเอเลี่ยนเลยและข้ามภารกิจเก็บปืนทันทีครับกลับเข้าไปไม่ได้อีกแล้วต้องโหลดเล่นใหม่สถานเดียว ใกล้จบแล้วครับสู้ๆๆ

Comment

ต้องหาปืนก่อนคร๊าบบบบ

Comment

Originally posted by jjackk View Post
                              มันอยู่ช่วงไหนเหรอครับ ปืน tac
                              เอางี้..........เก็บก่อนหรือหลัง ไปกดปิดเตาปฏิกรนิวเคลียครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ตามนี้เลย

เก็บหลังปิดเตาครับท่าน ก่อนจะออกมาที่ดาดฟ้าเรืออ่ะครับมันจะมีจุดเขียว2จุด จุดแรกไปเอาปืน จุดสองออกมาสู้กับเอเลี่ยนที่ดาดฟ้าเรือให้ไปเอาปืนก่อนค่อยออกมาที่ดาดฟ้าครับ ถ้าออกมาที่ดาดฟ้าก่อนมันจะให้ท่านทำภารกิจฆ่าเอเลี่ยนเลยและข้ามภารกิจเก็บปืนทันทีครับกลับเข้าไปไม่ได้อีกแล้วต้องโหลดเล่นใหม่สถานเดียว ใกล้จบแล้วครับสู้ๆๆ

Comment

Working...
                              X