ผมมีปัญหาการเล่นเน็ตทุกครั้งครับ คือว่าผมจะต้องลงโมเด็มใหม่ทุกครั้งก่อนเล่นเลยไม่รู้เป็นเพราะอะไร พอลงแล้วก็เล่นได้ วันหลังมาเล่นใหม่ก็ต้องไปลงโมเด็มใหม่ ผมสังเกตตรงแท็บโมเด็มในคำสั่ง phone & modem optionตรงช่องattached toมันจะเป็น not present มันไม่ได้โชว์ว่า com1ก่อนจะเล่นเสมอ จะทำยังไงให้มันเล่นได้โดยไม่ต้องติดตั้งใหม่ไหมครับ หว้งว่าไม่งงกับคำถามนะครับ ผมใช้โมเด็มภายนอกรุ่นเก่า 56k แบบว่ามันใช้ได้ดีอยู่เลย ช่วยแก้ปัญหาอันนี้หน่อยนะครับ รอทุกคำตอบครับ ผมใข้win xpครับ สวัสดีครับ