Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ UPS ดีๆให้สักตัวสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ UPS ดีๆให้สักตัวสิครับ

ที่บ้านไฟตกและกระชากบ่อยมาก เกรงว่าปล่อยไว้คอมมันคงจะอยู่กับผมไม่นานเป็นแน่

ขอแบบพ่วงได้สัก 2 เครื่องนะครับ ราคาขอแบบงบเด็กมัธยมอ่ะครับ

รุ่นที่ผมใช้อยู่เลยครับ Syndome Extreme 1,000 VA 600 Watt ราคาที่ IT More Fortune 4,400 บาทครับ มี Software ด้วย

Comment

APC BackUPS-RS 800VA 540W ประมาณ 4500 ครับ

Comment

แพงจัง งั้นถ้าเอาพ่วงเครื่องเดียว
        pe 2180
        hdd 2 ตัว
        dvd 2 ตัว
        ram 1 gx2
        การ์ด 2600xt ddr3
        จอ 17 ctr
        psu 500 w

ใช้ apc 500VA / 300w จะพอไหมครับ
        อีกตัวเป็น Flex 850VA / 400w แต่ตัวหลังผมไม่คุ้นชื่อเลย

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Leonics 750VA พ่วงเคส PSU 750W/จอ LCD 19"/โมเดม สบายๆครับ

ปล.ถ้าแบตใน UPS พังมะไร ไม่ต้องเคลม ให้ซื้อแบตรถยนต์ 3K หรือยี่ห้ออื่น มาพ่วงแทนแบตก้อนเดิมเน้อ

Comment

APC ก็ดีครับ แต่ต้องดูนิดนึงนะว่าชุดของเรามันจะจ่ายไฟพอไหม

Comment

ปล.ถ้าแบตใน UPS พังมะไร ไม่ต้องเคลม ให้ซื้อแบตรถยนต์ 3K หรือยี่ห้ออื่น มาพ่วงแทนแบตก้อนเดิมเน้อ
              พูดจริงเหรอ ......

Comment

Working...
              X