ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่างตัวBenQ R56-LM14 กับLenovo Y410 T5450 (ทั้งสองตัวนี้เพิ่มแรมเป็น 2 Gนะครับ) จริงๆแล้วมองตัว compaq 3606TX ไว้ด้วย แต่ติดที่ว่า ไม่มีเวปแคมในตัว กับตัวบอดี้ไม่ถูกใจอ่ะครับ

จึงอยากขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ ลักษณะการใช้งานก็ เน้น..ดูหนังแบบHD เอาแบบลื่นๆอ่ะครับ อันนี้เน้นเป็นพิเศษเพราะชอบดูหนัง หิ้วไปทำเอกสารที่ออฟฟิศบ้างช่วงสิ้นเดือน , การเชื่อมต่อหลักๆครบ(ผมได้ยินมาว่าR56 มี HDMI จริงป่าวครับ) เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย ต้องการมีเวปแคมในตัวเผื่อไว้เล่นกล้องกับหลานครับ

งบอยู่ที่ 30000 บาท เกินไม่ได้ครับ แต่ขาดได้ อิอิ หรือใครมีตัวเลือกอื่นก็แนะนำได้นะครับ ขอบคุณทุกความเห็น