Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spider Platform ต้องประกอบด้วยอะไรบางครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spider Platform ต้องประกอบด้วยอะไรบางครับ

มี phenom + 790fx + GPU 4 ตัว คือ สงสัยอยู่ว่า ถ้าใช้ 3870x2 CF กัน จะเป็น spider มั้ยครับ
    เพราะมี GPU 4 ตัวครับ

1. chipset R7XX เป็นแกนกลางครับผม
    2. HD38XX 4 ตัว เป็น 4 ขา
    3. CPU AMD PhenomX4 เป็นอีก 4 ขา

รวมเป็น R700 เป็นแกน (คงต้องเป็น 790FX) ขา 8 ข้างประกอบด้วย HD38XX 4 ตัว+Phenom 4 core เป็นไอ้แมงมุมผยองเดชพอดี

ส่วน HD3870X2 2 ตัวผมไม่แน่ใจครับ แต่มันก็แค่ชื่อ Platform หน่ะครับ AMD มีแผนจะปล่อยชือ่ Platform จับคู่กันอีรุงตุงนังมากมายในอนาคต

Comment

แรมอีก 4 แผง ด้วยครับ 555
      หมดชุดนี่ส่งสัย PSU 1200W ถึงจะพอ

Comment

ขอกิ๊กอี 4 คนแล้วกัน 5555++

Comment

ผมไม่รู้นะ แต่ผมเรียก PheES-790FX-3850CF ว่า Spider ครับ อิอิ

Comment

1. AMD Phenom Processor
            2. AMD 7Series Chipset
            3. ATi Radeon HD3800 Series
            เพียงแค่นี้คุณก็ใช้งาน Spider Platform ได้แล้วครับ

Comment

พอดีเห็นท่า ซอล เขีบนใน http://www.overclockzone.com/zolkorn...X2/index13.htm

ว่า " * ซักนิดกับ Spider Platform เห้นว่ายังมีการเข้าใจผิดกันอยู่มากสำหรับแพลทฟอร์มนี้นั้น จะต้องประกอบไปด้วย AMD CPU ในแบบ Quad-Core , เมนบอร์ดที่ใช้ชิบเซตในรหัส RD790 และสุดท้ายจะต้องประกอบไปด้วยกราฟิกชิบจำนวน 4 ตัวในแบบ CrossfireX สรุปก็คือจะเรียกว่า Spider Platform ได้นั้นจะต้องใช้ซีพียู 4 แกน + กราฟิกชิบ 4 ตัว ไม่ใช่มีการ์ดตัวเดียวหรือสองตัว มาทำงานบนเมนบอร์ด RD790 กับซีพียู Phenom แล้วจะเรียกว่าเป็น Spider Platform"

กราฟิกชิบ 4 ตัว งั้น 3870x2 ก็รวมเป็นชิบ 4 ตัวแล้วอ่ะดิครับ รวมเป็น spider ครับ
              Last edited by heaven_no.9; 4 Feb 2008, 00:25:33.

Comment

Working...
              X