Announcement

Collapse
No announcement yet.

Update S41 จาก พันทิพย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Update S41 จาก พันทิพย์

พึ่งไปพันทิพมา ล่าสุด
    324- 32,900
    335- 38,900
    ปล ราคาไม่รวม VAT คับ
    1. ทำไมถามพนักงานเรื่องdrive dvd ทุกร้าน บอกว่าเป็นลอต A ที่มีปัญหาอ่ะคับ ???
    ผมเลยลังเลไม่รู้เอาไงดี วานเพื่อนๆ ช่วยหน่อยคับจะถอยแล้ว

เอ่อ lot ที่มันมีปัญหา มัน lot b นี่ค่ะ

เราก็ไปซื้อ S41 ที่พันธุ์ทิพย์มานะคะ

ที่ได้มาเป็น lot B นะค่ะ

กำลังว่าจะเอาไปเปลี่ยนเป็น A เลยค่ะ

แอบสงสัย A หรือ B อ่าค่ะที่มีปัญหา

Comment

แล้ว drive dvd lot B ที่ใช้มีปัญหามั้ยคับ

Comment

ล็อตบีคับ ผมก็ไปเปลี่ยนมาแล้ว ของที่ได้มาใหม่ใช้ได้ดีทีเดียวคับ

Comment

ล็อตb ที่มีปัญหาก็แค่ไฮโซอ่านแผ่นถูกแบบปิ้นโก้ไม่ดีเท่านั้นไม่ใช่ปัยหาน่ากลัวเลย ผมเห็นบางคนทนใช้ไปเลย หรือไม่พอใจไปเคลมรอ2ชมเสร็จ

Comment

ขอบคุณสาวก S41คับ
            ว่าแต่ไปซื้อร้าน CSC นี่ดีมั้ยคับ อันตรายมั้ย (ชั้น3 พันทิพ อ่ะคับ)

Comment

Originally posted by weegio View Post
              ขอบคุณสาวก S41คับ
              ว่าแต่ไปซื้อร้าน CSC นี่ดีมั้ยคับ อันตรายมั้ย (ชั้น3 พันทิพ อ่ะคับ)
              ร้านที่ดีเชียร์csc เซียร์ พันทิพไม่ดีเพราะเคยมีคนบ่น แต่พันทิพมีหลายร้าน เลยไม่รู้ว่าร้านไหนที่ว่าไม่ดี ร้านไหนที่ดี

Comment

ดูยังไง ว่า dvd เป็นล็อต A หรือ B คะ

Comment

Originally posted by pnalinee View Post
                  ดูยังไง ว่า dvd เป็นล็อต A หรือ B คะ

เช็คโดยใช้info tool ในนีโรคับ

Comment

แล้ว s-41 322 ราคาเท่าไหร่เหรอคับตอนนี้

ผมใช้ s-41 322 อยู่ lot b คับ ตอนที่ลง ubuntu จากแผ่นที่ส่งมาไม่ได้คับ

บางแผ่นก็ดูไม่ได้จิงๆ แล้วเสียงเวลามันอ่านไม่ได้ดังน่ากลัวมากคับ(เหมือนเครื่องจาพังเลย)

ผมทนใช้มา 4 เดือนแล้ว แถมจอก็มีจุดเล็กๆสีแดง 1 จุด ยังไม่ได้เคลมไรเลย

สะพานควายก็อยู่ใกล้ๆ แต่ขี้เกียจไป เดวพรุ่งนี้ผมจาไปเคลมและ มีใครไปมั่งคับ

Comment

Originally posted by realstay View Post
                      แล้ว s-41 322 ราคาเท่าไหร่เหรอคับตอนนี้

ผมใช้ s-41 322 อยู่ lot b คับ ตอนที่ลง ubuntu จากแผ่นที่ส่งมาไม่ได้คับ

บางแผ่นก็ดูไม่ได้จิงๆ แล้วเสียงเวลามันอ่านไม่ได้ดังน่ากลัวมากคับ(เหมือนเครื่องจาพังเลย)

ผมทนใช้มา 4 เดือนแล้ว แถมจอก็มีจุดเล็กๆสีแดง 1 จุด ยังไม่ได้เคลมไรเลย

สะพานควายก็อยู่ใกล้ๆ แต่ขี้เกียจไป เดวพรุ่งนี้ผมจาไปเคลมและ มีใครไปมั่งคับ

32900 ไม่รวมvat

กำทำไมไม่เคลมผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะผมยังไปเคลมเลยรอ2ชมครึ่งเลยแถมเค้าทำความสะอาดให้ด้วย

Comment

เพิ่งซื้อ S41-355 มาเมื่อวาน (16/2/2008)

แต่ลืมดู เรื่อง Drive DVD กลับมา เพิ่งเห็นว่าเป็น lot B

ยังไม่ได้ลอง write ดูเลย (ที่มีปัญหามัน write DVD หรือ CD ค่ะ) แต่เพื่อความสบายใจอยากไปเปลี่ยนเลย ศูนย์เขาจะให้เปลี่ยนไหมคะ แล้วศูนย์เปิดทำงานวันไหนบ้าง ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง

นอกจากเรื่อง DVD drive แล้ว ต้องดูเรื่องอะไรอีกไหมคะ จะได้ check ดูก่อนไปเคลม

Comment

Originally posted by oXynAt View Post
                          เพิ่งซื้อ S41-355 มาเมื่อวาน (16/2/2008)

แต่ลืมดู เรื่อง Drive DVD กลับมา เพิ่งเห็นว่าเป็น lot B

ยังไม่ได้ลอง write ดูเลย (ที่มีปัญหามัน write DVD หรือ CD ค่ะ) แต่เพื่อความสบายใจอยากไปเปลี่ยนเลย ศูนย์เขาจะให้เปลี่ยนไหมคะ แล้วศูนย์เปิดทำงานวันไหนบ้าง ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง

นอกจากเรื่อง DVD drive แล้ว ต้องดูเรื่องอะไรอีกไหมคะ จะได้ check ดูก่อนไปเคลม
                          ที่มีปัญหาก้ไม่หนักหนาหรอกแค่ไฮโซเกินตัวอ่านแผ่นถูกๆแบบปิ้นโก้ไม่ดี แต่ไปเปลี่ยนเหอะเราเสียตังแล้วคับ มีปัญหาแค่DVD อย่างเดียว
                          ศูนย์เปิดจันทร์ถึงเสาร์ เปิด08.00-17.00น ยกเว้นเสาเปิดครึ่งวันถึงเที่ยง
                          โทรไปเช็คก่อนว่าของมีไหม ถ้ามีรอไม่เกิน3ชมเสร็จชัวร์คับ

ศูนย์ของเค้าจะอยู่ใกล้ๆกับ BTS สะพานควาย แต่ต้องเดินย้อนหลังกลับมาทางจตุจักรครับ ลองดูแผนที่ตามลิ้งคข้างล่างนะครับ
                          http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

BenQ Service Center

SCM Semitech
                          BENQ
                          748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
                          Tel 026155248-9 Fax 026155250

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                            32900 ไม่รวมvat

กำทำไมไม่เคลมผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะผมยังไปเคลมเลยรอ2ชมครึ่งเลยแถมเค้าทำความสะอาดให้ด้วย
                            แล้วรวม vat แล้วราคาเท่าไหร่เหรอคับ ตอนซื้อมา 38900

แปปเดียวลดหวบหาบเลยเฮ้อ แต่ดีที่ขายตั๋วjazz 2 ใบ ให้เพื่อนได้ 1800(อิอิ)

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

อ่า วันนี้ไปเคลมมาแล้วคับ โทรไปไม่ติด เลยไปถึงที่เลยคับ

ปรากฎว่าของหมดรอของเค้าสิ้นเดือน เซ็งคับไปเก้อเลย

มันให้เป็นใบจองไว้แล้วให้เอาเครื่องกลับได้

ผมจอง dvd + จอ ไว้คับไม่รู้ทางศูนย์จาโทรมามั้ยเนี่ยพอของเค้าแล้ว

กลับมาหลับปุ๋ยเลย เหอๆ

Comment

Working...
                              X