Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบข้อเสียของ s41 335

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบข้อเสียของ s41 335

พอดีผมว่าจะซื้อ รุ่นนี้อ่ะคับ แต่อยากศึกษาอีกนิดว่า มันมีข้อเสีย หรือ ปัญหา อย่างไรบ้างอ่ะคับ (อยากให้ระบุเป็นข้อๆเลยอ่ะคับ) อยากได้ความคิดเห็นจากพวกพี่ๆหน่อยอ่ะคับ เพราะ ผมเป็นเด็กต่างจังหวัดด้วยอ่ะคับ เวลามีปัญหามันมันแก้ค่อนข้างยากอ่ะคับ แล้วอีกอย่างผมยังเป็นเด็กอยู่เลย เลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไร รบกวนพวกพี่ๆ ช่วยแนะนำทีคับ

ปล. มือใหม่จ้า

อีกคำถามนึงคับ พอร์ตเชื่มต่อของ S41-335
    1. DVI
    2. S-Video
    3. HDMI..

2 พอร์ตแรก นี้มีความจำเป็นในการใช้มั้ยคับ เพราะ s41 มันไม่มี แล้วก็ทั้ง 3 พอร์ตมันคืออะไรอ่ะคับ

Comment

DVI ใช้หัวแปลงจาก HDMIได้ อันละ 200-300 ใช้ในจอ LCD รุ่นใหม่ๆ
      S-video รุ่นี้ไม่มีแต่สามารถใช้ตัวแปลงได้จาก D-Subได้ เอาไว้ต่อกะทีวี
      HDMI ก็คือสัญญาณ Digital พร้อมเสียง Digital เอาไว้ต่อกะทีวี Hi-Def

Comment

ดันๆๆ อยากรู้ข้อเสีย หรือ ปัญหาที่พบ ครับ รบกวนพี่ช่วยบอกทีคับ

Comment

ข้อเสีย
          dvd มีปัยหาบางลอตคือลอตB ที่ดันไฮโวเกินตัว ดันอ่านแผ่นถูกไม่ดี แต่แผ่นกลางและเกรดดีแบบเวอบาทิมโอเค ไปเคลมรอ2ชมได้

Comment

ได้ยินว่าเสียงเบา ไม่รู้จริงเป่า รอผู้รู้มาตอบครับ

Comment

เสียงเบาไม่จริงคับมันต้องไปเซีตตั้งค่าก่อนคับ

Comment

ที่ไหนมีโปรผ่อน 0% 10-12 เดือนไม๊อ้ะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความคิดเห็นคับ สรุป ปัญหาอยุ่ที่ Dvd

Comment

เสียงดังฟังชัดครับ ลองเอายี่ห้อทอื่นมาเปิดเทียบกันแล้ว

Comment

ใครว่าเสียง S41 เบานี่คงต้องไปให้หมอ หู คอ จมูก เช็กละครับ

Comment

s41 เสียงไม่เบาจริงเหรอครับ พอดีกำลังสนใจอยู่ติดเรื่องเสียงอยู่ แล้วเสียงแตกไหมครับ

Comment

Originally posted by 5656+ View Post
                          s41 เสียงไม่เบาจริงเหรอครับ พอดีกำลังสนใจอยู่ติดเรื่องเสียงอยู่ แล้วเสียงแตกไหมครับ

จริงคับไปเชื่อไปลองฟังที่ร้าน เพียงแต่เสียงอาจสู้HP ไม่ได้เท่านั้นแหละ

Comment

แล้วตอนนี้ s41 335 ราคาเท่าไรอ่ะครับพอดีสนใจอยู่เหมือนกันอ่ะครับ
                            พอดีจะเอาไว้ทำงานพวกเรนเดอร์ 3d อ่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะสู่กับ asus f8sv ตัว cpu7250 ได้ป่าวครับ
                            แล้วasus นี้มันราคาเท่าไรอ่ะครับ

Comment

Originally posted by banana5658 View Post
                              แล้วตอนนี้ s41 335 ราคาเท่าไรอ่ะครับพอดีสนใจอยู่เหมือนกันอ่ะครับ
                              พอดีจะเอาไว้ทำงานพวกเรนเดอร์ 3d อ่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะสู่กับ asus f8sv ตัว cpu7250 ได้ป่าวครับ
                              แล้วasus นี้มันราคาเท่าไรอ่ะครับ
                              ราคา36900 ไม่รวมVAT vat ขึ้นอยู่กับการต่อรองคุณ

ตัวเอซัส ที่เหนือกว่าเอซัสคือcpu แรงกว่าเยอะและใหม่กว่า เบากว่า ถูกกว่า แต่กาดจอแรงน้อยกว่าคับ เพราะของเอซัสมันgT DDR2 แรงกว่าหน่อยนึง

ราคาเอซัส41900 คับ

Comment

Working...
                              X