Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูรูปนี้ให้หน่อย ผมโดนบล็อคไว้ใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูรูปนี้ให้หน่อย ผมโดนบล็อคไว้ใช่มั้ยครับ

เล่นที่หอนะครับ หลังๆชอบเข้าเน็ตไม่ได้ แต่ไอคอนด้านล่างก็ต่อติดอยู่นะครับ เพียงแต่เข้าเน็ต เข้าเอ็มไม่ได้ แล้วเวลาเข้าเน็ตไม่ได้มันก็จะเหมือนขึ้น ip ตามรูปก่อนแล้วก็หลุด ลองพิมพ์ชื่อเว็บอื่นๆแล้วมันก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน แต่ที่สังเกตุเห็นคือ ทำไมมันต้องมีหมายเลย ip นำหน้าด้วยครับ
    Attached Files

อ๋อ ลืมบอกไป defualt gateway ที่หอนี่มันเป็น 192.168.1.1 นะ ก็เลย คิดเอาเองว่าผมโดนบล็อคใช่มั้ย มันถึงเข้าไม่ได้

อ๋อ ผมลอง repair ใหม่หลายรอบแล้ว มันก็ไม่ยอมเปลี่ยน ip เครื่องผมเป็นอย่างอื่นอะ ลองรีสตาร์จแล้วต่อใหม่ก็แล้ว เครื่องผมมันก็ยังเป็น ip เดิม ทั้งๆที่ไม่ได้ฟิกส์ ip นะ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ T_T"

Comment

ลองให้ทางเจ้าของ net รีสตาร์ทเร้าเตอร์ดูยังคับ

Comment

Originally posted by designbangkok View Post
          อ๋อ ลืมบอกไป defualt gateway ที่หอนี่มันเป็น 192.168.1.1 นะ ก็เลย คิดเอาเองว่าผมโดนบล็อคใช่มั้ย มันถึงเข้าไม่ได้

อ๋อ ผมลอง repair ใหม่หลายรอบแล้ว มันก็ไม่ยอมเปลี่ยน ip เครื่องผมเป็นอย่างอื่นอะ ลองรีสตาร์จแล้วต่อใหม่ก็แล้ว เครื่องผมมันก็ยังเป็น ip เดิม ทั้งๆที่ไม่ได้ฟิกส์ ip นะ
          ใส่ ip เองเลย dns เองเลยครับ ถ้ามันไม่ยอมเปลี่ยน

Comment

127.0.0.1 เป็น loopback นะครับ มันคือไอพีเครื่องคุณเองครับ

Comment

อ๋อ ไม่เป็นไรแล้วครับ ที่หอเค้าให้ผมขอเน็ตเองเรียบร้อยแล้วครับ สบายใจหายห่วงแล้วครับ ^_^

ขอบคุณครับทุกๆท่านครับ

Comment

เป็นอย่างนี้เอง

Comment

Working...
                X