overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: หาหูฟัง wireless สักตัวครับ ไม่ทราบพอมีคนจะขายหรือแนะนำไหมครับ

OverclockZone Member
    ลาดพร้าว / รัชดา

Default หาหูฟัง wireless สักตัวครับ ไม่ทราบพอมีคนจะขายหรือแนะนำไหมครับ

หลักๆๆก็คงเอามาใช้ฟังเพลง ดูหนังจาก notebook อ่ะครับ

เลยอยากถามสักนิดว่า ระหว่างหูฟังที่ออกแแบบมาเป็นหูฟังเลย กับพวก bluetooth headset เสียงจะต่างกันมาแค่ไหนครับ เพราะถ้าในราคาใกล้ๆๆกัน แล้วเสียงไม่หนีกันมาก ก็อาจจะซื้อพวก bluetooth ครับ เพราะขนาดเล็กกว่า แล้วก็ใช้กับมือถือได้ด้วย

ขอบคุณมากครับ

ปล. ใครมีร้านแนะนำ รุ่นแนะนำ สถานที่ซื้อ ถ้าไม่สะดวกพิมพ์ ก็pm มาบอกหน่อยละกันครับ

หูฟัง ถ้าเกิดจะใช้ฟังเพลง

ส่วนตัวไม่เคยใช้แบบ a2dp นะครับ ใช้แต่แบบบลูทูธข้างเดียวธรรมดาต่อมือถือ

ถ้าจะใช้ฟังเพลง คงต้องใช้แบบ A2DP คือ บลูทูธ ที่ให้เสียงเป็นสเตอริโอ ส่วนมากคอมพิวเตอร์จะรองรับอยู่แล้ว แต่ไม่ใช่โทรศัพท์ทุกรุ่นนะครับที่รองรับ

แล้วก็ หูฟังแบบ A2DP ก็ไม่ใช่เล็กๆ ซะหน่อย ยังไงๆ ถ้าไม่ใช้แบบคาดหัว ก็คงต้องมีสายเหมือนกัน

ปล.ที่เซงมากๆ คือ เวลาฟังๆอยู่ แล้วแบตหูฟังหมด จะเกิดอาการ เซง เหมือนเวลาเล่นเกมส์แล้วคีบอร์ดกับเสแบตหมดเลย - -

ดังนั้น ให้ผมเลือก เลือกหูฟังธรรมดาครับ ><~

ปล.รับบลูทูธ a2dp เข้ากับหูฟัง ที่เห็นๆกันอยู่ ก็ประมาณพันนึงครับ ไม่แพงเลย แต่ว่าเสียงหรอ - -

เท่าที่เคยฟัง เฉยๆครับ อาจจะเป็นที่ว่าหูฟังเสียบต่ออเดปเตอร์ที่แถมมา ห่วยรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ

ลาดพร้าว / รัชดา

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ คุณ imwindyvile

แล้วถ้าพวกมีสาย ควรเน้นรุ่นไหนดีครับ ผมเน้นดูหนังมากกว่าฟังเพลงอ่ะครับ เพราะบางทีหิ้วโน๊ตบุ๊คไปเล่นข้างนอก บางทีเสียงมันดังระหว่างการเดินทาง จะเปิดดังก็กลัวคนข้างๆๆว่าเอา เลยอยากหาหูฟังมาใช้ครับ หาแบบ ear bud หรือ full size ดีกว่าครับ ไม่ชอบ in ear เพราะเคยใช้แล้วรู้สึกปวดหู เวลาเลิกใช้

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

เอ่อ ผมก็หูไม่ทองอ่ะครับ

ที่ผมใช้ มันเป็น in-ear ของฟิลิปส์(1100บาท) กับ ครีเอทีฟ (1300บาท) ของครีเอทีฟ มันพัง(สายขาดใน) ไปแล้วรอบนึง แต่รับประกัน1ปี

แต่ใช่ครับ พวก in-ear ผมใส่นานๆ เจ็บแล้วยังหูอื้ออีก (ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวรึเปล่า) - -

ถ้าเน้นคุณภาพเสียง ก็คงเป็นพวก Full size ละครับ ราคาก็ไม่ได้แพงมาก ของ sony แบบ full size ก็เริ่มต้นราวๆไม่ถึงพันเนี่ยแหละครับ(MDR-XD100/C E - 890 บาท)

แต่ถ้าเน้นพกพาสะดวกนะครับ ผมก็คิดว่า Sennheiser แบบ earbud เริ่มต้นไม่ได้แพงอย่างที่คิด ก็ 590 บาทครับ เห็นตามพวกงานทั่วไป เพื่อนมันก็ใช้อยู่ รับประกัน 2 ปีครับ

ส่วนผม อิอิ ใช้ที่แถมมาจากไอพ๊อดครับ เสียงห่วย ใส่ฟองน้ำช่วยอีกหน่อยก็พอแล้ว แต่ว่าสายมันไม่เคยขาดตั้งแต่รับใช้ผมมาปีเศษแล้ว ถ้าเป็นที่ผมเคยใช้นะครับ จะขาดง่ายมาก พวก inear ของผมเลยเก็บไว้ฟังที่บ้าน หรือในรถโดยเฉพาะครับ (เวลาเดิน ทำให้หูฟังขาดเร้วขึ้น เคยมีคนบอกมา)><~

ปล.ตอบเลยไปเยอะเลย><~

Bookmarks

Bookmarks