Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงผู้ที่ใช้ E8400 และ E6550 รู้สึกอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงผู้ที่ใช้ E8400 และ E6550 รู้สึกอย่างไรบ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้ P4 2.66 อยู่ เกิดปัญหาเสียงพัดลม ที่ CPU ดังมาก จนรำคาญ ท่านเทพท่านใดพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างครับ ส่วน E8400 และE6550 เกิดปัญหาพัดลมดังกันบ้างอะเป่า หรือพบปันหาอาไรบ้างครับ ช่วยชี้แนะให้ทีครับ เพราะตอนนี้ผมก็เล็ง 2 รุ้นนี้อยู่ กำลังจะไปสอย ขอบคุณท่านเทพที่กรุณาตอบครับ

อืม...แล้ว P4 2.66 กับ E8400 / E6550 เกี่ยวไรกับพัดลมเสียงดังครับ ^^"
    แค่เปลี่ยนซิงค์ CPU ก็เสียงเบาลงละ หรือไม่เปลี่ยนก็ใช้โปรแกรมปรับรอบพัดลมให้รอบต่ำๆ เอานะ

Comment

เหอะๆ E8400/E6550 มันคงจะใส่กับ 478 ได้อยู่หรอก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        อืม...แล้ว P4 2.66 กับ E8400 / E6550 เกี่ยวไรกับพัดลมเสียงดังครับ ^^"
        แค่เปลี่ยนซิงค์ CPU ก็เสียงเบาลงละ หรือไม่เปลี่ยนก็ใช้โปรแกรมปรับรอบพัดลมให้รอบต่ำๆ เอานะ
        p4 2.66 นอกเหนือจาก วิธีการเปลียนซิงค์ CPU และใช้โปรแกรมปรับรอบพัดลมให้ต่ำตอนนี้ผมก็ใช้อยู่เช่นกันครับ พอจะมีวิธีอีกไหมจะทำให้พัดลม CPU ไม่ค่อยดัง เพราะจากการที่ผมใช้งานหลังจากเปิดเครื่อง พัดลม CPU จะค่อยๆ ดังขึ้นเรื่อยๆ จนถึงดังมากถ้าไม่รอบพัดลมCPU
        p42.66 ผมยกให้น้องไปเพราะถอบใหม่COM เครื่องไหม่ผมมอง CPUของ intel E8400 / E6550
        เลยเกิดความสงสัย ใครที่ใช้ CPU intel E8400 / E6550 ว่าเกิดเสียงดัง ที่ พัดลมCPU อีกใหม่
        ถ้า 2รุ้นนี้เกิดเสียงดังที่ พัดลม CPUอีก ผมคงหันไปเล่น AMD ละครับ

Comment

แกะซิ้งมาทำความสะอาด ทาซิลิโคนใหม่ เอาโบลวแอร์เป่าไล่ฝุ่น เอาพูกันถู ๆ ตัวพัดลมให้สะอาด ๆ ช่วยลดร้อน ช่วยลดเสียงได้พอสมควร

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
            เหอะๆ E8400/E6550 มันคงจะใส่กับ 478 ได้อยู่หรอก
            ได้ครับ แต่ต้องเอา Mainboard มาใส่ขาเพิ่มอีก 297 ชา ทำขาที่ Socket ด้วย เอิ๊ก

Comment

ของผมนี่เปลี่ยน Sink CPU จากของมากับ CPU เป็น Cooler Master ล่ะ เสียงพัดลม E6550 ทั้งตอนเปิดเครื่องใหม่ ๆ หรือใช้ไปสักระยะ แทบไม่ได้ยินเสียงพัดคำรามลมเลยครับ ซื้อพัดลม 1100 บาท แลกกับการใช้เครื่องคอมที่เงียบกริบ ถือว่าคุ้มครับ

Comment

ปรับความเร็วรอบที่ไบออส

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

P4 775 ก็มีไม่ใช่เร้ออ

Comment

จะดังเท่า P4 2.8E สมัย HT กับ 775 มาใหม่ๆ ของผมมะเนี่ย
                      เปิดคอมที นึกว่ากลับไปใช้ Athlon XP กับพัดลม 7200 รอบซะแร้ว

6550 ที่ผมใช้อยู่ไม่ดังมากครับ ปรับเป็น Q-Fan ช่วยด้วยยิ่งเบาไปอีก

Comment

Working...
                      X