Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock NF6P VSTA ลงsound drivewr ใม่ใด้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock NF6P VSTA ลงsound drivewr ใม่ใด้ครับ

ลงไม่ผ่านเลยลงเพื่อนครับ งงมากแผ่นมี่ให้มาไม่ใด้ลย
    spec 1 AMD x2 4000+
    asrock alive NF6P VSTA
    window xp sp 2

ลอง ลงวินโดว์แผ่นที่ไม่ได้ mod ดูคับ

Comment

แบบใหนครับ ผมลง แล้ว

Comment

คือ แผ่นวินโดว xp sp2 เพียวๆไม่มีโปรแกรมอื่นแถมมาด้วย เช่นพวก แผ่น quick ต่างๆ คือแผ่น mod

คือเอาแบบเดิมๆเลยอะคับ เพราะผมเคยเจอแบบนี้กับบอร์ด asus m2npv-vm เหมือนกัน

พอลงแผ่นเพียว ลงได้เวอร์ sound ผ่านเลย

Comment

รบกวนอีครั้ง ผมลงวินโดว 2007 v7 แล้วครับเหมือน มันแจ้งว่า unknown bus divice ผมคิดว่าน่าจะมาจากสาเหตุนี้ครับ มันหาpci bus bus driver ไม่เจอ ผมก็ไม่รู้ว่าต้องลงจากใหนในแผ่นวินโดวก็ลงแล้วแผ่นใดรเวอก็ลงแล้ว

Comment

ถ้าเข้าไปลงDriverใน Device Manager แล้ว Browe มาที่แผ่น มันจะไม่เจอ Driver ครับ

ต้องใส่แผ่น Driver ที่มากับบอร์ด แล้วไล่ลง ตามรายการที่ขึ้นมาเลยครับ เริ่มจาก All in one หรือ 4 in one นี่แหละ แล้วค่อยลง driver Sound ตามลงไป

Comment

มายืนยันครับ...เมื่อวานนี้ผมประกอบไป 2 เครื่อง สเป็คเดียวกันเลย
              ต้องใช้ วินโดว์ ที่เป็น xp p2 เดิมๆครับ ถ้าใช้แผ่นที่ mod มาจะมีปัญหาอย่างที่ ท่านเจอละครับ
              แต่ละเวออ์ชั่น อาการก็เพี้ยนต่างกันไป ต้อง XP p2 เดิมๆลงผ่านหมด
              ลองหามาลงดูครับ

Comment

Working...
              X