Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นๆ อยู่เครื่องค้างทำงัยดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นๆ อยู่เครื่องค้างทำงัยดี

คือ มันเพิ่งเปงนะ เล่นๆ อยู่เครื่องก้อค้างเฉยเลย ก้อเรย restart เครื่องใหม่ มันก้อ ค้าง ไม่เข้าวินโดว์อ่ะค่ะ ก้อปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ประมาณ 3-4 ครั้ง ทีนี้เข้าได้ แต่พอเล่นได้ไม่นานประมาณ 10 นาที ก้อค้างอีกอ่ะ ไม่รู้เปงรัย คัยรู้บอกหน่อยได้มั้ยคะ ว่าเปงอะไร อะไรมันเสียหรือป่าวก้อไม่รู้นะ ช่วยบอกทีค่ะ เครื่องนี้ใช้มาประมาณ 3 ปีได้แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไดร์เวอร์ไม่เเสถียร เปลี่ยนตัวอื่น
    PSU จ่ายไฟไม่นิ่งละ
    RAM มี เอ๋อ
    HDD เช็ค bad
    ความร้อนต่างๆ

Comment

น่าจะเป็นที่ฮาดแวนะ เช่นพวก แรม ฮาดดิส psu เหมือนrepบนบอกอะ เพราะพึ่งเป้นใช่มะ ลองตรวจสอบดูครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ psu จ่ายไฟไม่นิ่งอ่ะครับ
        แล้วก็พวกเรื่องความร้อน

Comment

อ้าว แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้างล่ะ เค้าเช็คกันยังงัยเนี่ย

กำ เค้าไม่รู้เรยเจงๆ ตัวเองบอกให้ชัดๆ หน่อยจินะ

Comment

ลองดูว่าซิ้ง cpu เสียบแน่นดีหรือป่าว เคยเป็นบ่อยๆ บางที restart เองเลย

Comment

ได้ลองแกะเครื่องมาทำความสะอาดบ้างรึเปล่าครับ ลองหาเวลาทำดูนะครับ เรื่องฝุ่นภายในเครื่องก็มีส่วนนะ

Comment

Working...
              X