overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แจ้งคนที่คิดจะไปดูที่HIFI CENTER

OverclockZone Member

Default แจ้งคนที่คิดจะไปดูที่HIFI CENTER

แจ้งคนที่คิดจะไปดูที่HIFI CENTER
    เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปดูลำโพงคอมมาแล้วคับ เห็นวางอยู่หน้าร้านจริงๆๆๆ พวก
    ลำโพงหายากเช่น JAMO BOSE KLIPSCH

แต่ ปิดทุกร้าน ถ้าท่านผู้ใดกะจะไปฟังลำโพงคอมหาฟังยากพวกนี้ที่HIFI CENTER ก็ไปวันจันทร์-เสาร์คับ วันอาทิตย์ร้านที่มีขายมันปิดหมดคับ เหลือแต่เครื่องเสียงบ้าน

แต่สุดท้ายผมก็กลับไปพันทิพย์ และก็ไปเจอร้านเก่าที่คุณ Peter-C เคยไปซ้อลำโพงEACAN 5.1
    ครั้งนี้ทางร้านเข้าเอา JAMO2.1 กับ KLIPSCH Promedia 2.1มาให้วางหน้าร้านให้ฟังแล้วคับ
    แล้วยังมี EACAN มาวางอีกด้วย เลยได้ลองฟังหมดแล้ว ใครหาลำโพงคอม
    ลองไปฟังที่พันทิพย์ชั้น3 ด้านหลังได้คับ ร้านนี้อยู่ใกล้ๆๆๆ P&Y เยื่องกับร้านJIB

หน้าร้านมีชั้นลำโพงวางโชว์แล้วมีเบอร์ให้กดเลือกฟังได้เลย ชอบร้านแบบนี้มาก

OverclockZone Member ADEC's Avatar

เยี่ยมเลยครับ...กับน้ำใจคนในบอร์ด
    ถามนิด eacan เปิดตัวอยู่เท่าไหร่ครับ

eacan ที่ผมเห็นเป็น2.1 คับ เห็นบอก2000กว่านะคับ ส่วน5.1น่าจะอยู่ในร้าน แต่พอดีผมไม่ได้เข้าไปกำลังฟังJAMOอยู่นะคับ เหอๆๆ eacan5.1 ลองถามคุณPETER-Cดูคับ แต่ผมฟัง2.1มา ผมว่าเสียงดีคับ

hi-fi center นี่มันอยู่ที่ไหนอ่ะครับ
    = ="

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    hi-fi center นี่มันอยู่ที่ไหนอ่ะครับ
    = ="
    หลังBig C ราชดำริเก่าไงคับ ที่ท่านพจน์เอาลายแทงมาให้ดูไงคับ หิหิหิหิหิหิ

ขอบคุณคร้าบบบ

OverclockZone Member ADEC's Avatar

Quote Originally Posted by portega View Post
    eacan ที่ผมเห็นเป็น2.1 คับ เห็นบอก2000กว่านะคับ ส่วน5.1น่าจะอยู่ในร้าน แต่พอดีผมไม่ได้เข้าไปกำลังฟังJAMOอยู่นะคับ เหอๆๆ eacan5.1 ลองถามคุณPETER-Cดูคับ แต่ผมฟัง2.1มา ผมว่าเสียงดีคับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

มีใครไปดูมาบ้างหรือยังครับ ยังออกไม่ได้เลย ... ใครไปดู ฝากดู MS Mezzo ด้วยสิครับ ราคา น่าสนใจไหม

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

วันนี้แอบเดินไปดู (รอบๆๆ)มาแล้ว แต่ไม่กล้าเข้าไป เพราะผมไป เย็นแล้ว 5โมงกว่าๆๆเห็นร้านมันปิดบางร้านน่ะ

OverclockZone Member K[Y]o's Avatar

ฟังมาแระ Jamo ร้านนี้ โคดชอบเลย

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

อ่อ ผมก็นึกอยู่ตั้งนาน ว่าชื่อมันคุ้นๆ ที่แท้ก็ใช่จริงๆด้วย ตึกร้างๆหน่อย แต่เท่าที่ขับรถผ่านด้านหน้า ข้างในก็เหมือนจะทำดีนะครับ แต่ยังไงรอบๆมันก็ยังดูน่ากลัวอ่ะ บรึ๋ยยยยย

Quote Originally Posted by K[Y]o View Post
    ฟังมาแระ Jamo ร้านนี้ โคดชอบเลย
    JAMO i300 เสียงโคตรดีมากเลยใช้ไหมคับ ผมก็ชอบ แต่แพงไปหน่อย 17900

โอ้ว
    ราคาขนาดนั้นแยก int amp + ลำโพง ได้เลยนะเนี่ย

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ไม่กล้า เข้าไป เพราะ ดู สภาพ ภายนอก +เงินในกระเป๋า ช่วงนี้ - -*

OverclockZone Member oddy's Avatar

ตอนนี้ อยากลองฟัง 2 ตัวนี้ มีทีไหนเปิดโชว์ให้ฟังบ้าง

Klipcsh Promedia ultra 2.1(รุ่นเก่า)
    ไม่เอา GMX เพราะมันไม่โดนอ่ะ เคยมีแต่ผมขายทิ้งไปแล้ว

และ Jamo i300 2.1

Quote Originally Posted by oddy View Post
    ตอนนี้ อยากลองฟัง 2 ตัวนี้ มีทีไหนเปิดโชว์ให้ฟังบ้าง

Klipcsh Promedia ultra 2.1(รุ่นเก่า)
    ไม่เอา GMX เพราะมันไม่โดนอ่ะ เคยมีแต่ผมขายทิ้งไปแล้ว

และ Jamo i300 2.1

Jamo i300 มีที่พันทิพย์ร้านชั้น3ด้านหลังใกล้ๆๆๆ ร้านP&Y
    หน้าร้านจะอยู่เยื่องกับร้านJIB

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

ไม่เคยได้มีโอกาสไปลองฟังที่ไหนเลย หาอ่านเอาตามความเห็น ของเพื่อน ๆ ในนี้แหละ

แล้วก็ได้ Bose C3 มา ทั้งที่ก่อนหน้านี้ ไม่รู้จัก C3 เลย รู้จักก็จากในนี้ แล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริง ๆ

ขอบคุณนานา ความเห็นของเพื่อน ๆ ครับ

OverclockZone Member ultraline's Avatar

ขาย Promedia 2.1 THX มือหนึ่งยังไม่แกะกล่อง มีจำนวนไม่มากนัก ใครสนใจเมล์ มาได้ที่ ultrasnook@hotmail.com

OverclockZone Member mr_tor's Avatar

ลงราคาไว้เลย จะได้เปรียบเที่ยบ ผมว่ามีคนสนใจเยอะ

OverclockZone Member bittersweet's Avatar

โทรไปถามมาละคับ ท่านนั้นเค้าว่าขาย 12000 บาท

Bookmarks

Bookmarks