Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการไรท์หนัง DVD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการไรท์หนัง DVD ครับ

ผมจะไรท์หนังดีวีดีครับ
    ผมใช้ Nero 8 ไรท์
    เราต้องเลือก DVD-VIDEO File ใช่มั๊ยครับ
    แล้วเวลาใส่ไฟล์ เลือกไฟล์ในโฟลเดอร์ VIDEO_TS ใช่มั๊ยครับ(ส่วนโฟลเดอร์ไม่ต้องเหรอครับ)

ขอบคุณมากครับ

ก๊อบไฟล์ทั้งหมดไปวางใน VIDEO_TS แค่นั้นพอ
    Adio ไม่ต้องทำไรครับ เลือก DVD-VIDEO มันจะมีสองโฟรเดอร์ครับ

Comment

คัดลอกเอาก็ได้คับ ง่ายดี

ถ้า ก็อปลงเครื่องแล้วก็ ตามข้างบน^^"

Comment

ขอบคุณมากครับ

ถ้าอย่างที่ท่านบอก หมายความว่า เราไรท์แบบ DATA ใช่มั๊ยครับ
        คือ ไรท์ โฟลเดอร์ VIDEO_TS และ AUDIO_TS เลยใช่มั๊ย
        ถ้าไรท์แบบนี้มันจะสามารถเปิดกับเครื่องเล่น DVD ได้มั๊ยครับ
        แล้วไรท์หนังควรไรท์ที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ

Comment

อยากให้ดูนานๆก็ไรท์ที่ 4X

กรณีไฟล์ที่คุณจะนำมาไรท์เป็นไฟล์หนังดีวีดีเลย .VOB ก็ลากมาใส่ VIDEO_TS ได้เลย
          กรณีเป็นหนังอยู่แล้วก็สั่ง copy เลยก็ได้ครับ
          ส่วนกรณีไฟล์เป็นสกุลอื่นๆ .mpg .avi .wmv ก็คงต้องให้ Nero แปลงก่อน
          แล้วจึงใช้ฟังก์ชั่นการไรท์ดีวีดีวีดีโอไรท์ โดยนำ .VOB มาใส่ใน VIDEO_TS

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
            X