Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอความเห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอความเห็นครับ

ผมกำลังจะซื้อคอมพิวเตอร์ใหม่ แทนตัวเก่าที่ทู่ซี้ใช้มาเกือบๆ 7 ปี ^^" ว่าจะไปเดินดูที่เสรีอาทิตย์นี้น่ะครับ มี spec ในใจแล้ว ตามนี้ (ดูจากกระทู้คนอื่นเอา)

cpu : E8200 (คิดว่าจะเอามา oc นิดหน่อยให้มันไปเท่าตัว 8400,8500 พอ)

mainboard : P5K-R,GA-P35-DS3R, P35 NEO2-FR (3 ตัวนี้ ประสิทธิภาพโดยรวมไม่ค่อยต่างกันใช่ไหมครับ เลือกเอาตามใจชอบได้เลยใช่ไหม)

vga : HD3850 (อยากได้ตัวที่เย็นๆหน่อย)

ram : แรมสามัญชน 1g x 2

HDD : 250gb SATA II + ของเก่า 250gb IDE (ในอนาคตอาจจะเอาตัว IDE ออก แล้วหา 750 gb ใส่แทน)

DVD-RW : SATA

psu : Enermax ใช้กี่วัตต์พอครับ

การใช้งานก็เปิดในห้องไม่มีแอร์ 24 ชม. เล่นเกมส์, ดูหนัง, โหลดบิต, autocad, แล้วก็พวก Adobe ทั้งหลายนิดหน่อย รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ว่ามีอะไรต้องปรับเปลี่ยนบ้างไหม แล้วก็ต้องกำเงินไปประมาณไหนครับ ไม่เคยเดินเสรีน่ะครับ พันธุ์ทิพย์ก็ขี้เกียจไปมันไกลน่ะ ^^"
    ขอบคุณมากครับ

ที่ท่านว่ามา E8200 ไม่ต้อง คล็อก ก็เเรงเเล้วครับ

Comment

แจ่มมากละครับ
      สเปกแค่นี้ 460Watt Enermax เหลือมากมายครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความเห็นมากครับ แล้วขอรบกวนถามต่ออีกนิด คือถ้าจะประกอบเองนี่ยากมั้ยครับ พอดีอยากลองดูน่ะครับ เวลาอัพเกรดหรือมีอะไรเสียจะได้ไม่ต้องยกไปทั้ง case ^^"

Comment

Working...
        X