Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอก ยี่-ห้อรุ่น power ตัวที่ราคาถูกที่สุด ที่ใช้กับ 8800gt ได้สเถียรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอก ยี่-ห้อรุ่น power ตัวที่ราคาถูกที่สุด ที่ใช้กับ 8800gt ได้สเถียรหน่อยครับ

ช่วยบอก ยี่-ห้อรุ่น power ตัวที่ราคาถูกที่สุด ที่ใช้กับ 8800gt ได้สเถียรหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=38

Comment

แล้วถ้า... ผมซื้อ pw 350w อีกตัวมาต่อไฟ 8800gt อย่างเดียว จะได้ไหมครับ จะพอไหม เคยได้ยินแวปๆ

Comment

ไอ้อีกตัน่ะไฟนิ่งไหมนี่สิเรื่องน่าคิด

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
          แล้วถ้า... ผมซื้อ pw 350w อีกตัวมาต่อไฟ 8800gt อย่างเดียว จะได้ไหมครับ จะพอไหม เคยได้ยินแวปๆ
          ได้ครับ แต่มันจะยุ่งยากพอสมควรเลยครับ ยิ่งไม่มีประสบการณ์พลาดขึ้นมา มันจะได้ไม่คุ้มเสียครับ ผมว่าท่านยอมกัดฟันซื้อ PSU ตัวดีๆ ไปดีกว่าครับ

Comment

Raidmax 530W ครับผม 1400 บาทเอง
            watt มันไม่เต็มแน่นอนครับ ได้ซัก 75% เองกระมัง แต่ก็พอไหวนะถ้าไม่พ่วง HDD เยอะๆ

Comment

GIGABYTE Odin 550W พึ่งเข้ามาราคาไม่แพงมากลองถาม Jedi ครับ

กดอ่าน Review

http://www.overclockzone.com/basskyl...Gigabyte_Odin/

1200W

http://www.overclockzone.com/basskyl...12/Odin_1200w/

Comment

Odin 550W ราคา 3500 บาทหน่ะครับ แต่น่าจะต่อรองได้เล็กน้อย ของมันดีครับแต่ผมว่าอาจจะเกินจำเป็นไปนิดหากท่านมิได้พ่วง HDD มากมายนัก

เอาซัก 400-450W แท้ๆก็พอเอาอยู่ครับ กรณี 8800GT
                ถูกๆก็เช่น Enhance 400W, Raidmax 630W (แน่นอนว่า Watt เก๊ ของจริงราวๆ 400W เองกระมัง), Enermax 460W, Coolermaster Xtremepower 460W (ไอ้นี่ก็ watt peak ครับ จริงๆได้ไม่ถึง แต่เราก็ไม่ได้เล่น fullload ตลอดอยู่แล้ว ไม่มีปัญหา)

Comment

ใช้ enermax 460 watt อยุ่ครับซื้อจากTKคอมเหมือนกันแต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมโหลดFUllซักทีกะลังลงcrysisใหม่ตอนนี้กะว่าจะลองสักทีอิอิ
                  Last edited by junzaa403; 5 Feb 2008, 19:35:31.

Comment

4600 watt แรงมากๆเลย

Comment

Originally posted by devil_atom View Post
                      4600 watt แรงมากๆเลย
                      มากไปครับ เค้าใช่ 8800GT ตัวเดียวน่ะครับ ไม่ใช่ SLI 10 ตัว

อิ อิ แซวเล่นน่ะครับ

Comment

Originally posted by junzaa403 View Post
                        ใช้ enermax 4600 watt อยุ่ครับซื้อจากTKคอมเหมือนกันแต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมโหลดFUllซักทีกะลังลงcrysisใหม่ตอนนี้กะว่าจะลองสักทีอิอิ
                        นี่ต่อคอมเข้ากับโรงไฟฟ้าโดยตรงเลยรึเปล่าครับนี่

Comment

แนะนำ Richo 650Watt ครับ หาซื้อได้ตามร้าน Accesory ทั่วไปสังเกตง่าย ๆ มันจะหนักกว่า PSU บ้าน ๆ ที่วางอยู่ข้าง ๆ แบบรู้สึกได้ที่ผมซื้อมาลองเพราะน้ำหนักมันนี่แหละ เอามาใช้กับ E4500@3.6G แรม 4G Galaxy8800GT@740/2200 นิ่งดีไม่มีวูบครับ แต่ข้อเสียคือไม่มีสาย Power ของ Pci-e
                          อ้อ ราคา 750 ครับ

Comment

Delux 500W น่าจะเอาอยู่น่ะ กินไฟพอๆกับ3870 ใช้ตามสเปกเลยคับไม่มีวูบเหมือนกัน
                            ราคาแค่ 950 เอง

Comment

1. Enermax 460w. ~2450

or

2. Asus 550w. ~2500 by Hardware House/ A&L (Clear Price)

Comment

Working...
                              X