overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: X2 4000 เปิิดบอท 50 ตัวไหวปะ

OverclockZone Member nevereal's Avatar

Default X2 4000 เปิิดบอท 50 ตัวไหวปะ

เพราะเคยอ่านในบอร์ด Intel E2140 ทำได้ เรยอยากรุ้ว่า หลายๆงานพร้อมกัน X2 มันทำได้รึปล่าว

OverclockZone Member spellreal's Avatar

หา จตุคอ ไปเปิดบอทดีกว่ามั้ยครับเปิดสัก 100 ตัวยังไหว - -a

ปล.ว่าแต่เกมออนไลน์ไทยตอนนี้เค้านำเข้ามาให้บอทเล่นกันหมดแร้วรึ โชคดีลี้ไปเล่นเกมออนไลน์ต่างประเทศแร้ว ^^

OverclockZone Member thananan's Avatar

เกมส์ไรหรอครับ ขอมั่งดิ บอท อะ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

สบายครับ บอทอยู่

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถ้าเดิมๆไม่คล๊อกไม่น่าจะทิ้งกันเท่าไหร่นะ E2140 กับ 4200+

OverclockZone Member nevereal's Avatar

ต้อง 4200 หรอ งืมๆ พอมีกำลังจัยหน่อย นึกว่าจะสู้ หลายงานไม่ได้
    แปลว่าเดี๋ยวนี้เค้าลบไปแล้วสิที่ว่า AMD = งานเดี่ยว INtel = งานหมู่

OverclockZone Member nares2142's Avatar

แล้วบอท 128 ตัวไหวไหมเคยลงอยู่มี CS BF2 COD4 HL2

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ลองดูครับ .......

OverclockZone Member darkboxs's Avatar
    เชียงใหม่ แม่โจ้

+ _ -

50 ตัว

OverclockZone Member

บอทเกมไรฟ่ะนั้น -*- จะขาย M ล่ะสิท่า 50 ตัว -.-

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

-*-

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

ไหว ดิ ผมรันบอทragเมื่อก่อนเครื่องละ40ตัวยังเล่นโปโต้ช็อบได้เลย 4000+ แรม 800 1gb*4
    แค่นี้เองไหว

OverclockZone Member lunatickore's Avatar

เราคิดว่า x2 4000 + DDR2 800 1024 * 4 ไหวแน่ แต่ที่ไม่ไหวน่าจะ จะเป็นเน็ตนะครับ คิดสภาพ บอท 50 ตัว แล้ว Ping ขาดไปซะ 6 อัน คิดสภาพ -*- บอทมันจะกลายเป็นบอทนอนหมู่สิ

OverclockZone Member optimum's Avatar

Quote Originally Posted by nevereal View Post
    ต้อง 4200 หรอ งืมๆ พอมีกำลังจัยหน่อย นึกว่าจะสู้ หลายงานไม่ได้
    แปลว่าเดี๋ยวนี้เค้าลบไปแล้วสิที่ว่า AMD = งานเดี่ยว INtel = งานหมู่
    นี่รุ่นไหนหรอคับ ???
    ผมมามอง AMD รุ่นแรก Phenom อ่ะ เค้าว่า งานหมู่ ดีกว่า Intel นี่นา ?

Quote Originally Posted by nevereal View Post
    แปลว่าเดี๋ยวนี้เค้าลบไปแล้วสิที่ว่า AMD = งานเดี่ยว Intel = งานหมู่
    ความคิดนี้มันนมนานมากเลยนะครับ ตั้งแต่ยังไม่มี Dual Core

เมื่อก่อน Intel มี Hyper Threding ครับ คือ การจำลอง cpu 1 ตัวให้เหมือนมี 2 ตัว จริงๆมันก็ไม่ใช่การจำลองหรอกครับ มันก็การใช้ cpu ให้คุ้มค่ามากที่สุด เนื่องจากเวลาประมวลผลเนี่ย cpu จะมีเวลาว่างครับ ขี้เกียจอธิบายครับ ยาวว.......

แล้ว AMD ไม่มีอะไรเลย มีแต่ความแรงความ AMD Barton , AMD 64 แรงๆทั้งนั้น

มา Dual core รุ่นแรกของ Intel ก็ตระกูล D8xx ครับ ไม่ใช่ 2 core แท้ ห่วยมาก ร้อน clock ไม่ได้ ช้าอีก

รุ่นต่อมาก็ D9xx ดีกว่าเดิมหน่อย ร้อนน้อยลง clock ไกลขึ้น

แต่ก็ยังสยบแทบเท้า AMD X2 64 อยู่

จนมาใช้เทคโนโลยีจาก notebook นี่แหละครับ Core2Duo ที่เป็น Dual core แท้ๆ แรงซะ

ตอนนี้ถ้า core เท่ากัน AMD ก็ทำงานเรื่อง Multi-Tasking ได้ลื่นกว่านะครับ แต่อาจจะช้ากว่า ผมคิดว่าเปิดบอทเนี่ยเหมาะเลยครับ 50 ตัว ธรรมดาครับ เอาอยู่สบายๆ

โอววว รู้ลึก รู้จริงนี่แหละ ลูกผู้ชายตัวจริ ง [ เกี่ยวไหม ] อิอิขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ผมว่า RAM สำคัญกว่านะครับ เปิดบอทเนี่ย CPU เน้นเสถียรจะดีกว่าเน้นแรง ลองดูดิ 8G มันยังซดกันหมด ^_^

เป็นคนทำฟาร์ม (เดือดร้อนให้กับคนเล่นเอง) เหรอครับ มีตั้ง50ตัว

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ผมใช้ X2 3600 เดิม ๆ ไม่ Clock เปิดบอท RAGNAROK ประมาณ 10 ตัวนิด ๆ เล่นเกมบางเกมไม่ได้ครับ กระตุก ไม่ได้กระตุก Net นะ กระตุกที่กราฟฟิค เช่น SF กระโดดทีลอย เป็นวิ เลยสโลสุด ๆ แต่ถ้าเปิดบอทอย่างเดียวไม่ทำไรเลยหน้าจะไหวนะ 50 ตัว

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

มีบอท L2 แบบฟรีๆไหม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks