Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องแสงไฟ led ของพัดลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องแสงไฟ led ของพัดลมครับ

คือมีปัญหาอยู่ว่าความสว่างของแสง led ของพัดลมลดลงครับ

(พัดลมของ Thermaltake ThunderBlade ร้าน tk ตามรูปครับ)

ไม่ทราบว่าเป็นปกติของพัดลมแบบ led หรือเปล่า เวลาใช้ไปนานๆ แต่ติดยังไม่ถึง 1 เดือนเรยนะ

เพราะตอนซื้อมาใหม่ๆ แสง led มันสว่างกว่ามากครับ

และก่อนหน้านี้ แสง led มันก็กระพริบๆ อยู่บางช่วง

มีใครเคยเจอเแบบนี้รึป่าวครับ

แบบนี้ร้านเครมได้หรือเปล่านะ

Last edited by manracing; 4 Feb 2008, 14:25:54.

น่าจะเคลมได้นะครับ

Comment

ถ้ามีประกันผมว่าเคลมได้คับ

Comment

อานนี้มะแน่จายงับ...
        แต่ LED โดยปกติ ซื้อมาตอนแรก สุดแสงมานสว่างอยู่แล้วงับ ใช้ซักกพัก แล้วแสงจะลดลง แต่นั้นคือระดับปกติงับ... แต่ถ้าลดจนริบรี่นี้ ผิดปกติงับ....

ps ไฟกระชาก, ไฟเกิน บ่อยๆ ทำให้อายุการใช้งานของ LED ต่ำลงงับ
        ps2 ยิ่ง LED สีเข้ม ยิ่งหมดไฟง่ายงับ
        ps3 ของผม 1-2 เดือนก็ลด ต่างกับของใหม่เหนได้ชัดเหมือนกันงับ...แต่ก็มะได้ถึงกับริบรี่ แต่ก็มะเจิดจ้าเหมือนของใหม่ละ >.<"

Comment

ไม่เเน่ใจครับ เเต่ถ้าไฟไม่ติดอ่ะเครมได้ครับ

Comment

แล้วเราเปลี่ยนหลอด LED เองได้มั้ย หากหมดประกันไปแล้วอะครับ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๊๋ยวว่างๆ เราจะลองถอดออกมาดูแล้่วละ

งงกับมันเหมือนกัน ติดๆดับๆ อยู่ได้

Comment

ถอดได้ แต่ระวังตอนเอาออกจากเบ้าหน่อยนะอย่าดึงจนขาหลุดจะเอาออกไม่ได้

Comment

Working...
                X