Announcement

Collapse
No announcement yet.

D9GMH กับ D9GCT กับ D9GKX มันมีลากได้ไกลกันเท่าไรบ้างเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• D9GMH กับ D9GCT กับ D9GKX มันมีลากได้ไกลกันเท่าไรบ้างเหรอครับ

เนื่องจากผมได้ทำการสั่ง Crucial Ballistix Tracer และ Crucial Ballistix ไป ซึ่งผมได้สั่งให้ญาติไว้หนึ่งคู่ แต่พอมาถึงแล้วมันดันไม่เอา ผมเลยต้องเอาแทน -*- เพราะว่ามันจะเอาตัว bus800 ของผม ผมได้ดูจากที่ทุกๆท่าน ที่ซื้อจากผมไปมันเป็นซิงค์แบบเก่าคือไม่มีตัวล๊อคข้างบนอ่ะครับ แล้วก็มีท่านนึงบอกว่า มีความเป็นไปได้สูงว่าจะเป็นชิพเทพ GKX แต่ตัวผมเองไม่กล้าที่จะแกะซิงค์ออกมาดู วหลุด -*- เลยอยากจะลองลากดูแทน เลยอยากถามๆท่านผู้รู้ว่า ชิพแต่ละตัวลากได้ประมาณเท่าไรบ้างอ่ะครับ แล้วใช้ไฟประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

น่าจะ GMH มากกว่า เพราะส่วนใหญ่ ในช่วงนี้ก็มีแต่ GMH

Comment

Crucial ไม่ทำ GKX นี่ครับ

Comment

Originally posted by pleum88 View Post
        Crucial ไม่ทำ GKX นี่ครับ
        ผมก็ดูตามในนี้เอาครับ http://ramlist.ath.cx/ddr2/

Comment

ข้อมูล ดี

Originally posted by Heart View Post
          ผมก็ดูตามในนี้เอาครับ http://ramlist.ath.cx/ddr2/
          ตามนั้ ..ข้อท่าน ดีมาก..

Comment

Originally posted by Heart View Post
            ดูแลวแบบว่าเยอะมาก อยากถามว่า บรรทัด1 ถ้ามันมี 4 chip แปล่วารุ่นนั้น ทำออกมา 4 chip ใช่ไม๊ครับ

แล้วถ้ามี่แบบตัวดำเลกๆ ในล่างชื่อรุ่นแล้วมันมีอีก2ชิฟต้องดูบรรทัดเดียวกันไม๊ครับรึว่า 2รุ่นใช่2ชิฟ งง

Comment

ลองลากดูครับถ้าบัส 1000 CL5 ไฟ 1.8V ได้หรือถ้าบัสสูงๆ(ต้องเสถียรนะครับ)แล้วใช้ไฟน้อยๆ ก็โอกาสที่จะเป็น GKX สูงครับ

ผมเองก็ไม่เคยจับ GKX หรอกครับอาศัยพูดคุยกับคนที่เค้าเคยเล่นอาการที่จะเป็น GKX มันจะประมาณนี้ครับ

Comment

อันนี้ก็ไม่รู้นะครับ ผ่ามมือมา 5 คู่ไม่เคยเจอ งิงิ

Comment

ผมใช้แบบไม่มีตัวล็อค ขอบอกว่า 1200 CL4 2.6V ขำๆ ครับ

ไฟเดิมๆ ก็ 550 CL5-5-5-15 ละ 1.8V หิหิ เล่นครูเชียลมาหลายตัว จนมาลงตัวที่ตัวนี้หละครับ

สังเกตลงท้าย FD5 นั่นแหละ ใช่เลย หิหิหิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาไขข้อข้องใจนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                      ผมใช้แบบไม่มีตัวล็อค ขอบอกว่า 1200 CL4 2.6V ขำๆ ครับ

ไฟเดิมๆ ก็ 550 CL5-5-5-15 ละ 1.8V หิหิ เล่นครูเชียลมาหลายตัว จนมาลงตัวที่ตัวนี้หละครับ

สังเกตลงท้าย FD5 นั่นแหละ ใช่เลย หิหิหิ
                      ขำๆอะไร แรมมันจะตายหมดบ้านแว้ววว

Comment

1200 cl 4 ไฟ 2.55 ประมาณนั้นครับ

ได้ก็ GKX

ถ้า GMH 1200cl4 กดไฟไปไกลมากๆๆๆๆๆ

Comment

ดันไป

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                            1200 cl 4 ไฟ 2.55 ประมาณนั้นครับ

ได้ก็ GKX

ถ้า GMH 1200cl4 กดไฟไปไกลมากๆๆๆๆๆ
                            GeIL Ultra Plus 4 PCII-8500/1066 CL4 ... ตามเสปกบอก D9GCT ซึ่งถ้าใช่ก็ไม่เลวนะครับ ... แต่พอลุ้นว่าเป็น D9GKX ได้มั้ยครับ ... ผมลากอยู่ 1181 (590 * 2) CL 4-4-4-10 DRAM Voltage 2.55 V.

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                              GeIL Ultra Plus 4 PCII-8500/1066 CL4 ... ตามเสปกบอก D9GCT ซึ่งถ้าใช่ก็ไม่เลวนะครับ ... แต่พอลุ้นว่าเป็น D9GKX ได้มั้ยครับ ... ผมลากอยู่ 1181 (590 * 2) CL 4-4-4-10 DRAM Voltage 2.55 V.
                              ลุ้นได้ครับ ผม1140 4 4 4 4 ไม่เกินนี้ที่ 2.55 ครับ gmh แต่ของท่านผมว่าน่าจะลุ้น GKXได้นะ ไม่ชัวนะครับ

Comment

Working...
                              X