Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครลง Xp บน Macbook ได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครลง Xp บน Macbook ได้มั่งครับ

บอกลายละเอียดหรือ Pm มาหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

ลง bootcamp ให้ได้ก่อนครับ (จริงๆที่ผมมี 1.4 beta แต่หาเวลา upload ยังไม่ได้ เน็ตที่หอก็ห่วยสาดเลย)

พอลงได้แล้วก็ทำตามขั้นตอนของ bootcamp ที่มันบอก เดี๋ยวก็ลงได้เองครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเราลงไปแล้ว ภายหลังอยากเพิ่มเนื้อที่ให้ XP จะทำได้ไหมครับหรือว่าต้องลงwindow ใหม่หมด ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jaejukjk View Post
          ถ้าเราลงไปแล้ว ภายหลังอยากเพิ่มเนื้อที่ให้ XP จะทำได้ไหมครับหรือว่าต้องลงwindow ใหม่หมด ขอบคุณครับ

ลงใหม่ครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ลงใหม่ครับ
            ขอบคุณครับ ^^ เหนื่อยเยยเหะๆ

Comment

แบ่งพาติชั่นเอาก็ได้นะ มันลงได้หลายแบบ

Comment

แล้ว มีปัญหาจุกจิกไม้ครับ ?

Comment

Originally posted by sorotbug View Post

ปัญหาจุกจิกคือ บางครั้ง driver bootcamp มันจะไม่โหลดตัวเองขึ้นมา ทำให้เครื่องบูทช้ามาก (ทาง windows)

แล้วก็เวลาใช้วินโดวส์จะมีพวกคิดว่าตัวเองถูกเสมอมาพูดว่า "ซื้อ mac มาใช้ windows เสียดายของ" นั่นแหละ โคตรจุกจิก

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                    ร้อน + ฟังชั่นคีบอร์ดบางครั้งอาจจะใช้ไม่ได้บางเวลา for windows
                    ปล.มันก็เหมือน notebook เครื่องหนึ่งหละครับ เพียงแต่ว่ามีฟังชั่นเพิ่มขึ้นมาสามารถลง mac ได้

Comment

เห็นด้วยครับ ไอ้พวกนี้หล่ะตัวยึดติดเลย

Originally posted by tassapon View Post
                      ปัญหาจุกจิกคือ บางครั้ง driver bootcamp มันจะไม่โหลดตัวเองขึ้นมา ทำให้เครื่องบูทช้ามาก (ทาง windows)

แล้วก็เวลาใช้วินโดวส์จะมีพวกคิดว่าตัวเองถูกเสมอมาพูดว่า "ซื้อ mac มาใช้ windows เสียดายของ" นั่นแหละ โคตรจุกจิก

Comment

Working...
                      X