Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทาcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การทาcpu

ต้องทาให้หมดหลอดที่เค้าให้มาเลยรึเปล่าตอนนี้ทาแค่ยางๆทั่วหน้าcpuความร้อนขึ้นไป 70 องศา

ไม่ต้องหมดหลอดครับ แค่ทาให้ cpu + sink แนบสนิทกันครับ
    พยายามให้ไม่มีอากาศแทรกนะครับ

Comment

อุณภูมิตอนนี้ 70องศา +

Comment

Originally posted by romeo View Post
        อุณภูมิตอนนี้ 70องศา +
        มันมีรูอากาศรึป่าวอ่ะ

ร้อนโคตรๆอ่ะ

Comment

หยดซิลิโคนตรงกลาง 2-3 หยดนูนๆ แล้วประกบฮีตซิงค์เลย อย่าทาและอย่ากดฮีตซิงค์ลง จะทำให้ซิลิโคนไหลออกด้านข้าง ไม่อยู่ตรงกลาง จะทำให้ร้อน ควรวางฮีตซิงค์ลงเบา ๆ แล้วล็อคตามปกติ มันจะแนบกันเองพอดี

Comment

ทาบางๆ เอาให้พอทั่วหน้าสัมผัสก็พอครับ ซิลิโคนนี่ถ้าทาเยอะไป หนาไป มันจะกลายเป็นฉนวนไปโดยปริยายนะครับ มันจะทำให้อมความร้อนไว้เอง แล้วความร้อนจาก cpu จะถูกส่งไปให้ฮีตซิงก์ได้ยากขึ้น ทำให้ซีพียูร้อนกว่าปรกติด้วยครับ

Comment

Working...
            X