Announcement

Collapse
No announcement yet.

Radeon X1650 Pro คุ้มไหมครับแบบพอเพียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Radeon X1650 Pro คุ้มไหมครับแบบพอเพียง

http://www.bigitshop.com/online-shop...DR3-PCI-E.html
    สเปคตามลิ้งค์เรยครับ

ชิปเซ็ต : ATI Radeon X1650 PRO
    เทคโนโลยี : PCI-E
    หน่วยความจำ : 256 MB GDDR3
    บัสหน่วยความจำ : 256 bit
    Core Frequency : 600 MHz
    ความละเอียดสูงสุด : N/A
    คุณสมบัติเพิ่มเติมอื่นๆ : - PCI Express x16 bus interface
    - Support for Microsoft DirectX 9
    ราคา: ฿2,280.00

ไม่ได้เล่นเกมส์โหดๆอะไรมากนัก เล่นแต่พวก Total War /ทำงาน 3D ทำเวป กิ๊กก๊อกๆ ส่งอาจารย์ / เกมส์ออนไลน์ บ้าง
    เสป็คเครื่องตอนนี้ก็

AMD X2 4200+ 2.2G เดิมๆไม่ oc
    DDR2 800 1G*2 ใส่แบบ Dual

ติดอยู่ตรง DirectX 9 นี่ล่ะครับว่ามันจะยังอยู่นานไหม
    แล้ว DirectX 10 มามันจะอัพเดทไดร์เวอร์ให้เล่น DirectX 10 ไหม

น่าไม๊ ?

ปล.การ์ดจอมันต้องดูอะไรมั่งครับ หลักๆ นอกจาชิปเซต

ของหมดแล้วครับ ลดล้างสต้อก

Comment

แรงเกือบเท่าๆ HD2600XT DDR3 มั้งครับ หรือแรงกว่ามั้ง -*-

Comment

คุ้มดีครับ แรงแบบพอเพียง

Comment

hd2600pro extreme ดีกั่ว

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            แรงเกือบเท่าๆ HD2600XT DDR3 มั้งครับ หรือแรงกว่ามั้ง -*-
            เวอร์ไปครับ -*-

ที่ผมลองใช้มา pwc 1650pro ddr3 < galaxy 76gs ddr3 < galaxy 76gt ddr3 < spark 2600xt ddr3@ddr4 < sapphire1950gt ddr3 ครับ

สเปคเครื่องเดียวกัน เทียบจากการเล่นเกม

Comment

ดูจาก Spec ของ X1650PRO มันแรงกว่า 8600 GT หรือเปล่าครับ

อย่างน้อย ก็ DDR 3 เหมือนกัน แต่ X1650PRO มัน 256 BIT แนะ

เราจะรู้ว่าการ์ดจอแรงจะต้องดูที่ไหนบ้างครับหรือว่าตามราคาแพงก็แรง

ไม่รู้ว่า อันไหนแรงกว่า ไม่เคยใช้ ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน ถ้าไม่ได้อันนี้

ก็จะเล่น 7300 GT MAXX -*-
              Last edited by ez2o2z; 5 Feb 2008, 05:42:46.

Comment

ถ้าเอาแบบพอเพียงคุ้มครับ เพราะผมก็เคยเล่นตัวนี้มาเหมือนกันอิอิ แต่เปลี่ยนไปแว้ว คับ

Comment

เทียบได้กับ 7600GS DDR3 ครับ ถ้าหาได้ก็คุ้มค่า

Comment

คุ้มคับ ผมใช้อยู่กับ P4 2.4 478 ก็เล่นCOD4 ไม่กระตุกอ่ะนะ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนำครับ แต่สรุปแล้วตัดใจเลือก
                      PowerColor VGA ATI Radeon HD2600Pro
                      พอดีได้ตังค์มา -*- คริๆๆๆ

http://www.bigitshop.com/online-shop...DR3-PCI-E.html

Comment

HD3650 ฿2,750.

Comment

ตาม REP บนคุ้มละตอนนี้

Comment

Originally posted by Hooah View Post
                            HD3650 ฿2,750.
                            ราคานี้สงสัย DDR2 น่าจะอ่อนกว่านะครับ

Comment

เอาอีก

Comment

Working...
                              X