Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา ซาวการ์ด ดีดี มาเล่น mp3 จาดีขึ้นมะงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา ซาวการ์ด ดีดี มาเล่น mp3 จาดีขึ้นมะงับ

น่านแหละ จาเปลี่ยนซาวการ์ด ใว้ฟัง mp3 อ่ะ
    เสียงมานจาดีขึ้นมะงับ

ไม่คุ้ม ครับ ไม่เห็น MP3 ที่ใหนเสียดดีสักอัน ทั้ง คอม เครื่องเสียงบ้าน และ รถยนต์

Comment

mp3 ถ้า encode มาที่ bit สูง ๆ ก็พอจะทำให้เสียงคุณภาพใกล้เคียงเสียงเดิมมากขึ้นซึ่ง
      ก็ทำให้อัตตราการถอดรหัสของ soundcard ทำงานหนักขึ้นตาม

ความคิดผมนะ...บางทีถ้าใช้ sound card ดี ๆ ก็คงอาจจะช่วยตรงนี้ก็ได้..

Comment

คงต่างกันนิดๆ แต่คงจะไม่ต่างกันถึงขนาดฟังได้ชัดๆ หรอกครับ
        ขึ้นอยู่กับลำโพง และตัวไฟล์ Mp3 เองมากกว่าครับ

Comment

ก็ช่วยได้นะครับ เสียงนุ่นชัดขึ้น เบสตึบขึ้น ไม่บวม เห็นผล เอ้ย เห็นไม่ได้ดิ เสียง 5555+
          ได้ยินผลๆ

Comment

ดีขึ้นครับ แต่ดีขึ้นจากแหล่งกำเนิดเสียงนะ ไม่ใช่ต้นกำเนิดเสียง

Comment

ดีขึ้นแน่นอน เพราะซาวการ์ด มีระบบกรองเสียงที่ดีกว่า ชิปประมวลผลแบบออนบอร์ด
              แต่ก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพต้นของไฟล์เสียง KBPS & KHz

Comment

ขอบคุนทุกท่านงับ ได้ความรู้เยอะ

แต่มานต้องพิสูจ คิคิ

Comment

Working...
                X