ทั้ง IE และ Firefox ผมใช้เน็ตทรู1m อะครับ modem billion พอต่อเน็ตไปได้ซักระยะนึง มันจะ เปิดเวปอะไรไม่ขึ้นเลย แล้วก็วิ่งแค่ทีละ 1K ตัดเน็ตแล้วต่อใหม่ก็ใช้ไม่ได้ ต้อง restart อย่างเดียว ลอง เปลี่ยน driver ทั้ง เก่าทั้งใหม่ ก็ยังติงต๊องอยู่ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร แต่เครื่องน้องที่พ่วงเน็ตไปกลับยังใช้ได้อยู่ ส่วนเครื่องที่เป็นคนต่อเองกลับเข้าเวปอะไรไม่ได้เลยครับ พอสวิทกลับมาใช้ xp ก็ไม่เป็น ผมกำลังคิดว่า เวลา เน็ตมันตัดแล้ว auto redial ไป vista มันไปตัดการทำงาน network มันรึเปล่า ?? เป็นแบบนี้ ทิ้งใว้ทั้งคืนไม่ได้เลยครับ ท่านใดรู้แจ้งเห็นจริง ช่วยกระผมด้วยนะคร้าบ