Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 ถ้าใช้พัดลมที่มากับ CPU จำเป็นต้องทาซิลิโคนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 ถ้าใช้พัดลมที่มากับ CPU จำเป็นต้องทาซิลิโคนไหมครับ

ผมประกอบคอมเองตามคู่มือ เค้าก็ไม่ได้เขียนไว้ว่าต้องทาซิลิโคน ในกล่องก็ไม่ได้ให้มาด้วยครับ เพื่อนผมบอกว่าถ้าไม่ทามันจะไหม้ ก็เลยงงว่ามันจำเป็นต้องทาไหมครับ ผมไม่ได้กะจะ Over Clock ด้วยน่ะครับ

ถ้าเพิ่งซื้อมาใหม่มันจะมี ซิลิโคนมาให้แล้วน่ะครับ แต่จะมีแค่ 3 ขีดเท่านั้น

ถ้าจะให้ดี เช็ดซิลิโคนที่แถมมาออกซะแล้วทาใหม่บาง ๆ จะได้ผลดีกว่าครับ

ก็เลยงงว่ามันจำเป็นต้องทาไหมครับ
    จำเป็นครับ

Comment

ถ้าจะให้ดี เช็ดซิลิโคนที่แถมมาออกซะแล้วทาใหม่บาง ๆ จะได้ผลดีกว่าครับ____ตามข้อความนี้ครับผมว่าจำเป็นที่จะต้องทาซิลิโคลที่ตัวซีพียูนะครับ ถ้าไม่มีหาก็ซื้อตามร้านในพันทิพย์

Comment

Working...
      X