Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีขัดอลูมิเนียมให้เงาๆเหมือนใหม่บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีขัดอลูมิเนียมให้เงาๆเหมือนใหม่บ้างคับ

เพิ่งได้เคสอลูมิเนียมมาคับ แต่ก้อมีบางส่วนดูหม่นๆไม่เงาแว๊ป ผมเลยอยากรู้วิธีขัดลูกรักของผมให้มันเงาเงาและใสๆปิ้งอะคับ มีวิธีบ้างไหมคับรบกวนแค่นี้คับ

แต่ถ้าผมโพสผิดบอร์ดรบกวนย้ายด้วยนะคับ

วีนอล ครับ

ก่อนขัดวีนอลให้ใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดให้เรียบๆก่อน ค่อยขัดวีนอลตามจะเงางามมาก

Comment

ขอบคุณมากคับ แล้วเอากระดาษทรายขัดมันไม่เป็นลอยช่ายปะคับอิอิ เบอร์ 1000 ละเอียดสุดช่ายปะคับ ขอบคุณมากคับ
      แล้วไม่ทราบว่าเอาน้ำยาขัดสีรถยนต์ขัดจะได้ไหมเอ่ย พวกครีมอะคับ

Comment

เกินครับ ใช้เบอร์ 2000 อยู่
        ถ้าไม่มีรอยก็ลง winol เลยน่าจะได้อ่ะ
        ทุกอย่างลองดูได้หมดครับ

Comment

อย่างที่เขาบอกกันเลยครับ

Comment

โอ้ เดียวลองงงงง

Comment

ลองใช้ สเปรย์น้ำมัน wd-40 ไม่ก็ sonax อะครับ ฉีดที่ตัวผิวงานแล้วใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000+ ลูบๆวนๆ ไม่ต้องออกแรงมากนัก ก็ เงาแบบมี textures นิดๆได้อยู่ครับ...

หรือถ้าขี้เกียจ ก็ พัดลมที่ใช้กะคอมนี่แหล่ะ ที่ใบพัดก็หาฟองน้ำเบาๆไปแปะไว้... จะลงน้ำยาขัดทั่วไป หรือ จะแปะทับด้วยกระดาษทราย ไว้ช่วยขัด ประหยัดแรงได้อยู่

Comment

กระดาษทราบน้ำ 2000
                Blaso อิอิ

Comment

Working...
                X