overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ใครใช้ GIGABYTE Nvidia 8800GT Zalman จงภูมิใจครับเพราะ...

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up ใครใช้ GIGABYTE Nvidia 8800GT Zalman จงภูมิใจครับเพราะ...

ข่าวอัพเดท GIGABYTE VGA Card Nvidia 8800GT Turbo Force Ultra , Zalman Edition ( ชื่อยาวไหม ) ได้รับรางวัล " Editor Choice " จากนิตยสาร Future Gamer ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 2008 ว่าเป็น VGA Card 8800GT ทีแรงที่สุดและเย็นที่สุดเมื่อเทียบกับ 8800GT ยี่ห้ออื่นๆ

กดดู

พระเอกของเราครับ หล่อไหม

กดอ่าน Review จาก OCZ ที่นี่ครับ

http://www.overclockzone.com/Lightro...Force-Edition/

OverclockZone Member max_k's Avatar

future gamer ออกแล้วเหรอ ทำไมเร็วจริง ไปดูที่ร้านหนังสือยังไม่เห็นเลย

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

โอ้ว ขยัน PR จังนะครับ ^_^

Thumbs up

Quote Originally Posted by max_k View Post
    future gamer ออกแล้วเหรอ ทำไมเร็วจริง ไปดูที่ร้านหนังสือยังไม่เห็นเลย
    ออกแล้วครับ ผมซื้อแล้วก็รีบมาลงทันทีเลยครับ ขยันๆ

Thumbs up

Quote Originally Posted by UnNormalZ View Post
    โอ้ว ขยัน PR จังนะครับ ^_^
    ทำด้วยใจครับ เงินเดือนไม่ได้ไม่เป็นไร

OverclockZone Member nununu's Avatar

กำลังจะไปซื้อตัวนี้เลย นับว่าราคาถูกมากด้วยครับ

OverclockZone Member room3's Avatar

ในตอนท้ายๆ รีวิว ที่บอกว่าเวลาการใช้งานจริงได้ยินเสียงขดลวดจากภาคจ่ายไฟสั่น
    จุดนี้แก้ไขได้รึยังครับ

Thumbs up

Quote Originally Posted by room3 View Post
    ในตอนท้ายๆ รีวิว ที่บอกว่าเวลาการใช้งานจริงได้ยินเสียงขดลวดจากภาคจ่ายไฟสั่น
    จุดนี้แก้ไขได้รึยังครับ
    ไม่น่ามีแล้วครับ เพราะผมใช้อยู่ไม่เห็นได้ยินอะไรเลย

OverclockZone Member neromimz's Avatar

^^ ตัวนี้ก็แนะนำไปหลายรายแล้วล่ะคับ
    แต่ใน Future Gamer [ PC Gamer ] ฉบับล่าสุด (เพิ่งซื้อเมื่อวาน) บอกราคาผิดคับ
    อาจเป็นเพราะ ปิดต้นฉบับมื่อกลางเดืนอที่แล้ว เลยทำให้ราคาเพี้ยน
    ตัวจริงแค่ 8750.- เอง ถ้ามีตังนี่สอยไปแล้วนะ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

รู้สึกว่าพี่ GOD_HAND นี่นอกจากจะเป็น MOD ประจำเว็บ Gigabyte Thailand แล้ว
    ยังรัก Gigabyte อีกด้วยนะคับ
    ปล.แล้วเป็นแฟน Sony Playstation แบบติดหนึบเลยรึป่าวคับเนี้ย
    เห็นใน Signature ของพี่ ที่เขียนไว้ว่า เล่นทั้งทีเล่นของแท้ อันนี้ ผมว่าถ้าของแท้ ถ้าไม่แพงจนกระเป๋าฉีก ผมก็ซื้อนะ
    (เกมส์ PC ผมก็ซื้อแผ่นแท้มาเล่น แต่มีไม่มาก เพราะไม่ได้เล่น เอิ้กๆ)

OverclockZone Member saikano's Avatar

ไม่แพงด้วยคับ ราคาOkเลย

OverclockZone Member junzaa403's Avatar

ของผมซื้อมาเหมือนกันแต่ไม่รุ้ว่าใช่รุ่นเดียวกันป่าวซิ้งค์ระบายความร้อนมันคนละแบบกันแต่ก็ยังเป็นZalmanอยู่

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    รู้สึกว่าพี่ GOD_HAND นี่นอกจากจะเป็น MOD ประจำเว็บ Gigabyte Thailand แล้ว
    ปล.แล้วเป็นแฟน Sony Playstation แบบติดหนึบเลยรึป่าวคับเนี้ย
    เห็นใน Signature ของพี่ ที่เขียนไว้ว่า เล่นทั้งทีเล่นของแท้ อันนี้ ผมว่าถ้าของแท้ ถ้าไม่แพงจนกระเป๋าฉีก ผมก็ซื้อนะ
    (เกมส์ PC ผมก็ซื้อแผ่นแท้มาเล่น แต่มีไม่มาก เพราะไม่ได้เล่น เอิ้กๆ)
    คาดว่าเงินเดือนคงจะเอามาลงกับพวกนี้หมดครับแต่ก็นะความสุขทางใจ

Thumbs up

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    เรื่อง GIGABYTE มันต้องยกให้ผมอยู่แล้วครับ อิอิ

ก็เล่น PSP , PS3 ครับทั้งหมดมันก็ของ Sony ครับ
    ที่ซื้อของแท้เพราะอะไรเพราะผมเล็งเห็นว่าหากไม่สนับสนุนคนทำเกมโดยซื้อของแท้แล้วเค้าจะเอาเงินที่ไหนมาทำเกมดีๆให้พวกท่านได้เล่นกันละครับ ดูอย่างประเทศ JAP สิครับ ทั้งนี้เราคนไทยก็ดูเงินในกระเป๋าตัวเองก่อนนะครับ ใครไหวก็ซื้อแท้ไปเถอะถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อนนะครับ

Quote Originally Posted by Khow View Post
    คาดว่าเงินเดือนคงจะเอามาลงกับพวกนี้หมดครับแต่ก็นะความสุขทางใจ
    ไม่หมดครับ แค่เศษเสี้ยวครับ เงินเอาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์ครับ เพราะเกมพวกนี้มันแค่ของผ่อนคลายครับ ไม่ใช่จุดสำคัญในชีวิตของเราเท่าไร ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลยครับ ทุ่มเวลาให้กับงานที่ตัวเองต้องรับผิดชอบ 101%

OverclockZone Member room3's Avatar

ซื้อมาแล้วครับตัวนี้ ทีแรกลังเลกับ Galaxy HMDI พอรู้ว่าไม่มีขายเลยเอาตัวนี้เลย
    ต้องยอมรับว่าเย็นเทพจริงๆ idle 44 เอง เย็นกว่า cpu ผมอีกแหน่ะ
    มันเวอร์ไปรึปล่าวเนี่ย หวังว่า sensor คงไม่เพี้ยนนะ -*-

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ผมยังลังเลกับตัว 8800GTS 512 G92 เอาอันไหนดีหว่า ตัวนึงก้ถูกดี อีกตัวก็แรงกว่าแต่แพงกว่าหลายพัน

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Quote Originally Posted by armyman View Post
    ผมยังลังเลกับตัว 8800GTS 512 G92 เอาอันไหนดีหว่า ตัวนึงก้ถูกดี อีกตัวก็แรงกว่าแต่แพงกว่าหลายพัน
    แรงกว่ากันไม่กี่สิบเฟรม หรอกมั้งครับ เป็นผม ผมเลือกตัวนี้ดีกว่า หุุหุ 8k ปลายๆ เอง เงินส่วนต่างก็เก็บไว้ เผื่อ อนาคตมันมีอะไรที่เราต้องใช้มากกว่านะครับ

OverclockZone Member nevereal's Avatar

แล้วพี่ god_hand ก็เป็นแค่คนแก่ติดเกม O_o ล้อเล่นคับๆ อิอิ

สำหรับผมจะค่ายไหนเล่นหมด แต่ถ้า Resident Evil ออก Console ไหน ขอบอกว่าไม่มีพลาด

ขนาด NDSL ออก Resident Evil มาตัวเดียวยังซื้อเลย บ้าป่ะล่ะ รู้งี้ซื้อ PSP ซะก็ดี เล่นได้หลายภาคเลย Y^Y

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks