overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้า DOTA ครับ

OverclockZone Member nevereal's Avatar

Default มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้า DOTA ครับ

คือหน้าเว็บ thaicybergames พอกด ok แล้วมันก็โหลดตามปกติก่อนใช่ไหมครับ
    แล้วตัวเกมจะขึ้น แต่ปัญหาของผมคือตัวเกมมันไม่ขึ้น แล้วหน้าเว็บก็เปลี่ยมาเป็นแบบปกติ
    ซึ่งถ้ามันมีปัญหาจริงๆจะขึ้นเป็น error ในตัวเว็บพร้อมบอกวิธีแก้ไข แต่มันไม่ขึ้นอะไรเลยแก้ไงดีครับ
    ไม่อยากลงใหม่ พอมีวิธีเยียวยาไหมครับ 555

OverclockZone Member nununu's Avatar

ลอง Clear พวก Temp Cookies History แล้วลองดูใหม่อีกทีนะครับ
    ถ้ายังไม่ได้ ไปโหลด ตัวเข้าเกมจาก thaicybergame มาลงใหม่ทับตัวเก่าไปเลยครับ

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

เซอฟเวอร์ต่างๆใน thaicyber อยู่ครงไหนหว่า หาไม่เจอครับบบ

OverclockZone Member poohchit's Avatar

มันต้องไป end process อะไรซักอย่างนี่ละครับเพื่อนผมเคยเป็นมันกด ctrl+alt+delete แล้วไป end process อะไรซักอย่างจำไม่ได้ลองมั่วเอานะครับแล้วจะเล่นได้เลยถ้าเจอมันจะถามให้ มักจะเป็นกับวินโดวดัดแปลงพันธุกรรม คุณได้ลงวินโดวใหม่หรือเปล่าครับ หรือเป็นกับการ์จอatiหรือเปล่าก็ไม่รู้เหมือนกัน

OverclockZone Member TooMBizkiT's Avatar

ผมขอดู process ของเครื่องคุณหน่อยครับ

มีอะไร run อยู่บ้าง

แล้ว การ์ดจอคุณใช้ของ ATI รึป่าว

ตอบผมด้วยนะครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ผมพึ่งหาย
    ของผมแก้โดยโหลดWC3Setup แล้วลงคล้ายๆแพชทับโลโก้ Shortcut to Frozen Throne
    แล้วหาย ลองดูคับ หายไหม

OverclockZone Member nevereal's Avatar

ก๊อบมาละ การ์ดจอของ ATI คับ
    รูป รูป

OverclockZone Member TooMBizkiT's Avatar

ให้คุณ Nevereal end process ไฟล์ที่มีชื่อว่า CLI.EXE ออก ทั้ง 3 ตัวครับ

ผมรับรองว่า เมื่อ คุณ end process ออก แล้ว เข้าได้แน่นอน 100 เปอเซน

----------------------

เข้าได้หรือไม่ได้ โพสบอกผมด้วยนะครับ ถ้าไม่ได้ ผมจะหาทางแก้ไขต่อไป

(แต่คิดไว้ว่าคงเข้าได้แล้วชัวร์ป๊าบบ)

การ์ดจอของ ati มักจะมีปัญหา เรื่อง CLI.EXE หรับ เกมส์ dota ครับ
    Last edited by TooMBizkiT; 6 Feb 2008 at 22:26:52.

OverclockZone Member poohchit's Avatar

Quote Originally Posted by nevereal View Post
    ก๊อบมาละ การ์ดจอของ ATI คับ

แก้ตามคุณ TooMBizkiT แล้วหายไหม๊ครับอยากรู้

OverclockZone Member aummm's Avatar

เ่อ่อขอถามด้วยคนครับ คือว่าผมเล่น dota ทีออฟฟิตอ่ะครับทำมันภาพมันช้าๆ อ่ะครับมันไม่ลื่นเหมือนเล่นที่บ้านอ่ะครับ
    spec เครื่องที่ออฟฟิตนะครับ
    core 2 E4400
    VGA GF8400 GS
    RAM 512*2
    ช่วยหน่อยคับเซงเวลาหัวหน้าไม่อยู่เล่นแล้วขัดใจอ่ะครับ

แต่ผมเล่นที่บ้านไม่มีปัญหาอะไรนะครับที่บ้านสเปคต่ำกว่านี้ด้วยคับ

คงเป็นกับที่ออฟฟิตมีเซอเว่อแน่ๆเลยครับและคงมีคอมในออฟฟิตหลายเครื่อง มันจะดีเลย์และหนืดๆของผมก็เป็นเหมือนกันเล่นยังไงก็ไม่ลื่นตอนแรกนึกว่าเป็นกับการ์ดจอขนาดหาการ์ดจอมาใส่ใหม่ยังเล่นไม่ลื่นเลย ฟันธงมันดีเลย์เพราะเซอเว่อมันมัวกรองแพคเกทอยู่

OverclockZone Member aummm's Avatar

แต่ที่ออฟฟิตผมมันก็มีคอมแค่ 3 เครื่องเองนะครับแล้วก็ใช้เน็ตของทรู 256 เองง่ะ แต่แชร์เน็ตเอานะครับไม่ได้ต่อตรง

แต่ลองต่อตรงแล้วผลก็เหมือนเดิมนะครับ

จะแอบเล่นเวลาหัวหน้าไม่อยู่ก็หมดอารมณ์ตอนเล่น

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เคยเจอกับ IE ของ Vista ครับ ว่ามันจะงง
    วิธีแก้คือต้องใส่ http://www.thaicybergames.com ลงใน Trusted Site ของ IE
    ใน Internet Option->Security->Trusted Site แล้วก็พิมพ์ URL แล้ว Add หน่ะครับ ลองดูนะ

เ่อ่อขอถามด้วยคนครับ คือว่าผมเล่น dota ทีออฟฟิตอ่ะครับทำมันภาพมันช้าๆ
    ต้องดูว่ามัน lag หรือ กระตุก เราคิดเองว่ามันกระตุกนะ
    ปกติเกมมันก็ไม่กินเครื่อง แต่ก็น่าดูตรง Setting->Video ในเกมดูหน่อย ปรับเป็น Medium หรือ low นิดนึง
    ** อาจเป็นไปได้ว่ามันเปิด FSAA ไว้อยู่ น่าจะต้องปิดนะเพราะการ์ดมันไม่แรง

เอ่อ คือแบบว่ามันออกแนว สโลว์อ่ะคับเมาส์มันจะเลื่อนช้า ไม่ใช่เมาส์ช้านะแต่ภาพมันช้าอ่ะครับ

ส่วนที่แนะนำมาขอบคุนคับแล้วจะลองดู

Bookmarks

Bookmarks