Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีGigabyte GA-970A-D3เห็นRamไม่เต็ม..!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีGigabyte GA-970A-D3เห็นRamไม่เต็ม..!!

GA-970A-D3เห็นRamไม่เต็มคับ สเปก

M/B = GA-970A-D3
    CPU = Phenom II x4 955 BE
    Ram = G-Skill Ripjaws 1600 CL 8-8-8-24 1.6V

......แต่มันเห็นแรม เป็น CL 11-11-11-29 ..... เพราะอะไรเหรอครับ งง-งง-งง-งง.......!!
    Last edited by ome555; 29 Nov 2011, 19:21:12.

ปรับcl ใหม่ครับ

Comment

ปรับไฟแรมให้เท่าฉลากมัน แล้วปรับบัสกับclให้เท่าฉลากครับ

Comment

เอ่อ... เล่นเพลินไป ลืมปรับเลยแฮะ....

Comment

อ๋อ ครับๆๆๆ เด๋วจะลองไปทำดู ยังไง เด๋วมา บอกผลอีกทีครับ....

Comment

ปรับละครับ CL9 ละเด้อ....

Comment

Originally posted by ome555 View Post
              GA-970A-D3เห็นRamไม่เต็มคับ สเปก

M/B = GA-970A-D3
              CPU = Phenom II x4 955 BE
              Ram = G-Skill Ripjaws 1600 CL 8-8-8-24 1.6V

......แต่มันเห็นแรม เป็น CL 11-11-11-29 ..... เพราะอะไรเหรอครับ งง-งง-งง-งง.......!!
              ปรับ CL 8-8-8-24 1.6V

Comment

อืมนะ

Comment

เข้าไป ปรับในBiosแล้ว ปรากฎว่า เปิดไม่ติดและมีเสียง ตีดดดดดด ตีดดดดดดดด ตีดดดดดดดด อย่าบอกนะครับว่า บอร์ดพัง เพราะผมเพิ่งเปลี่ยน บอร์ด ใหม่วันนี้เอง....เซ็งเลย

Comment

Comment

CL9 ผ่านมั๊ยล่ะครับ

Comment

Originally posted by ome555 View Post
                        เข้าไป ปรับในBiosแล้ว ปรากฎว่า เปิดไม่ติดและมีเสียง ตีดดดดดด ตีดดดดดดดด ตีดดดดดดดด อย่าบอกนะครับว่า บอร์ดพัง เพราะผมเพิ่งเปลี่ยน บอร์ด ใหม่วันนี้เอง....เซ็งเลย
                        ถอด แรม ออกมาดูครับ ว่า CL 8-8-8-24 1.6V จริงไหม

ถอดถ่าน บอร์ด ออก ทิ้งไว้ 2 นาที แล้ว ใส่กลับ ค่อยเปิดเครื่องใหม่

แล้ว เข้า ไบออส ไปตั้งการใช้งานใหม่ครับ

Comment

อืมๆๆๆ ครับ เด๋วจะลองดูครับ

Comment

ได้แล้ว คับ ขอบคุณท่าน THEFOOL , และ ท่าน xexalskyline มากครับ

Comment

ได้ CL 9 ครับ อิอิอิ แอะ แต่ทำไม ที่ แรมมัน บอก CL 8-8-8-24 หว่า

Comment

Working...
                              X