ช่วยที่ครับ Restart เครื่องแล้วค้าง ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ เป็นหลังจากตอนที่ ลงวินโดวเสร็จ แล้วลงโปรแกรมต่างๆๆเสร็จเรียบร้อย
แล้วใช้งานไปได้สักพัก แล้วพอ Restart ค้างที่หน้าจอดำ สังเกตไฟในเครื่องก็ยังติดอยู่ ต้องคอยกดปุ่ม Power ที่เคสค้างไว้เครื่องถึงจะกลับมา Boot กลับเข้าวินโดวได้ใหม่อีกครั้ง ลองหลายวิธีก็ยังไม่หาย เคลียร์ CMOS แล้วยังเหมือนเดิม เปลี่ยนถ่าน เมนบอร์ด ก็ยังไม่หาย ท่านผู้รู้ช่วยที่ครับ