overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    KruZZiE
    Guest

Default ช่วยแนะนำเกม First Person Shooting ให้เครื่องสเปคต่ำๆ และอยากรู้ว่ามีเกมส์แบบนี้มั้ย

ตอนนี้มีเครื่องเก่าๆ P4 2.8กิ๊ก การ์ดจอ แรม 2กิ๊ก ออนบอร์ด 128 เม็ก
    กะลังหาเกมส์แนวเดินยิง ที่เครื่องนี้เล่นได้ครับ แต่ไม่รู้เกมไหนสนุกๆ แนะนำทีครับ
    ขอแบบศัตรูเป็นคน คือไม่อยากสู้กับตัวประหลาดครับ
    ++ขออภัยที่ทำให้ คห.1 เข้าใจผิด ไม่ได้อยากเล่นแนวสู้เป็นรอบๆครับ ขอโทษจริงๆครับ++
    จะเป็นแนวเล่นแบบแคมเปญ หรือ มีเนื้อเรื่องก็ได้ครับ
    อาวุธในเกมส์ไม่เก่า ไม่ใหม่ขนาดโมเดิร์น วอแฟร์ 2

อีกข้อคือผมชอบเล่นเกมส์แนว RPG ชอบที่มีอัพเลเวล อัพค่าต่างๆ มีสกิล
    ชอบที่ปรับเปลี่ยนอุปกรณ์ต่างๆได้ โมดิไฟอาวุธได้
    เลยอยากรู้ว่า มีเกมแนวเดินยิงเกมไหน ที่จับเอการโมดิไฟตัวละครแบบ RPG
    มาไว้ในเกมส์บ้างครับ แบบจะใช้อุปกรณ์ไหน ปืนไหนได้ ต้องมีค่าต่างๆถึงก่อน
    การยิงถ้าค่าความแม่นน้อย ก็ควบคุมปืนยาก อะไรประมาณนี้ มีมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by KruZZiE; 30 Nov 2011 at 00:52:26.

OverclockZone Member pankungZ's Avatar

สเปคนี้เล่น Counter Strike source ได้ครับ เฟรมอาจจะประมาณ15-25 ครับ ไม่กระตุกจนน่าเกลียด

เกมส์ที่ประมาณที่คุณว่ามาที่คิดออกมีอยู่2เกมส์ครับ Fallout3 กับอีกเกมส์จำชื่อไม่ได้และที่เอฟเฟกต์ดูการ์ตูนๆ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by pankungZ View Post
    สเปคนี้เล่น Counter Strike source ได้ครับ เฟรมอาจจะประมาณ15-25 ครับ ไม่กระตุกจนน่าเกลียด

เกมส์ที่ประมาณที่คุณว่ามาที่คิดออกมีอยู่2เกมส์ครับ Fallout3 กับอีกเกมส์จำชื่อไม่ได้และที่เอฟเฟกต์ดูการ์ตูนๆ
    Rage กับ BorderLands

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Soldier of Fortune 1กับ2 ครับ เล่นแล้วจะติดใจ ภาพไม่สวยหรอกเพราะเกมมัน 10ปีได้แล้วมั้ง แต่รับประกันความโหด มันส์ ครับ
    ต่อมาก็ Star Wars Jedi Knight: Jedi Outcast 2 กับ Jedi Academy

KruZZiE
    Guest

SoF นั้นผมชอบทั้งเกมส์ และ ซีรี่มากครับ ถ้าใครได้ทันดูตอนที่ช่อง 3
    เอามาฉายตอนกลางคืน ประมาณ 5 ทุ่มวันอาทิตย์มั้ง สนุกมากๆ
    เกมส์ก็มันส์มาก เป็นเกมแรกๆที่ผมยอมซื้อแผ่นก็อป อิอิ

ส่วน RAGE กับ BORDERLAND น่าสนใจครับ มีดีต่างกันไป ถ้าจับมารวมได้คงดี
    อยากให้มีบริษัททำเกม RPG ระดับไฟนอลแฟนตาซี แต่อาวุธที่ใช้เป็นปืน
    และศัตรูก็เป็นทหาร เป็นชนกลุ่มน้อย เป็นแก็งค์ อะไรทำนองนี้
    แต่อยากได้แบบโอเพ่น เวิร์ล มีเควสให้ทำ มีเนื้อเรื่อง มีการพัฒนากองทัพตัวเอง

สงสัยจะเพ้อมากไป คือผมเอาเกมส์ต่างๆที่ชอบมารวมกันหมดเลย 555
    ชอบเกมส์ Realtime Strategy ด้วย ถ้ามีใครทำ เกมส์นี้อาจจะเป็นเกมส์ที่ยิ่งใหญ่ก็ได้นะครับ

แล้วเกมส์ Saint Row The Third สนุกมากมั้ยครับ ระบบเกมส์เพลย์ที่ผมเข้าใจ มันเหมือนกับ GTA ใช่มั้ย
    ตั้งแก๊ง แล้ว ยึดอาณาเขต ทำเควส ประมาณนี้มั้ยครับ

OverclockZone Member pankungZ's Avatar

ถ้าอยากเล่นประมาณนั้นผมว่า Skyrim ก็เป็นแนวนี้นะครับ แต่เปลี่ยนจากปืนเป็น ดาบ ธนู แล้วก็มีร่ายเวทย์ มีเป็น10กว่าเมือง จะไปบุกไหนก็ได้ มีมังกรอีก 55555 เล่นแล้วจะติดใจครับ

Saint Row The Third สนุกมากครับ สนุกกว่าGTAครับ มันจะเวอร์ดี แบบเล่นคลายเครียดได้ดีมากๆ

Quote Originally Posted by KruZZiE View Post
    SoF นั้นผมชอบทั้งเกมส์ และ ซีรี่มากครับ ถ้าใครได้ทันดูตอนที่ช่อง 3
    เอามาฉายตอนกลางคืน ประมาณ 5 ทุ่มวันอาทิตย์มั้ง สนุกมากๆ
    เกมส์ก็มันส์มาก เป็นเกมแรกๆที่ผมยอมซื้อแผ่นก็อป อิอิ

ส่วน RAGE กับ BORDERLAND น่าสนใจครับ มีดีต่างกันไป ถ้าจับมารวมได้คงดี
    อยากให้มีบริษัททำเกม RPG ระดับไฟนอลแฟนตาซี แต่อาวุธที่ใช้เป็นปืน
    และศัตรูก็เป็นทหาร เป็นชนกลุ่มน้อย เป็นแก็งค์ อะไรทำนองนี้
    แต่อยากได้แบบโอเพ่น เวิร์ล มีเควสให้ทำ มีเนื้อเรื่อง มีการพัฒนากองทัพตัวเอง

สงสัยจะเพ้อมากไป คือผมเอาเกมส์ต่างๆที่ชอบมารวมกันหมดเลย 555
    ชอบเกมส์ Realtime Strategy ด้วย ถ้ามีใครทำ เกมส์นี้อาจจะเป็นเกมส์ที่ยิ่งใหญ่ก็ได้นะครับ

แล้วเกมส์ Saint Row The Third สนุกมากมั้ยครับ ระบบเกมส์เพลย์ที่ผมเข้าใจ มันเหมือนกับ GTA ใช่มั้ย
    ตั้งแก๊ง แล้ว ยึดอาณาเขต ทำเควส ประมาณนี้มั้ยครับ
    RAGE ไมไ่หวครับ ผม Core2Duo E7400 เดิมๆ เฟรมไม่ทะลุ 30 ซด CPU มากๆ ปรับ LOW ก็ตาย

ส่วน Saint Row The Third มันส์มาก แต่ กิน CPU มาก E7400 เดิมๆ ผม เฟรมก๋็ไม่ทะลุ 30

(ปรับ LOW แล้ว)

ผมแแนะนำเกม Black Hawk down ครับ ท่านเคยดูหนังมันไหม แบบนั้นแล มันส์ๆๆ

อีกเกมก็ Rainbow SIX 3 ครับ ชอบมาก มันส์ อีกเกม SWAT 4 อันนี้ แนวใช้เทคติคครับ ใช้สมอง (ยิ่งกว่า Rainbow Six )

นอกนั้นก็ HALO 1
    Half-Life 1 และ พรรคพวกของมัน

KruZZiE
    Guest

Quote Originally Posted by ไซย่า View Post
    RAGE ไมไ่หวครับ ผม Core2Duo E7400 เดิมๆ เฟรมไม่ทะลุ 30 ซด CPU มากๆ ปรับ LOW ก็ตาย

ส่วน Saint Row The Third มันส์มาก แต่ กิน CPU มาก E7400 เดิมๆ ผม เฟรมก๋็ไม่ทะลุ 30

(ปรับ LOW แล้ว)

ผมแแนะนำเกม Black Hawk down ครับ ท่านเคยดูหนังมันไหม แบบนั้นแล มันส์ๆๆ

อีกเกมก็ Rainbow SIX 3 ครับ ชอบมาก มันส์ อีกเกม SWAT 4 อันนี้ แนวใช้เทคติคครับ ใช้สมอง (ยิ่งกว่า Rainbow Six )

นอกนั้นก็ HALO 1
    Half-Life 1 และ พรรคพวกของมัน
    BLACK HAWK DOWN เล่นแล้วครับ ก็โอครับ แต่มันยังไม่สาแก่ใจ (เครื่องต่ำยังจะอยากเล่นของดี หุหุ)
    SKYRIM ก็เป็นแนว RPG ทั่วไปอ่ะครับ จริงๆแล้วมันม่ต่างกันหรอกครับ ว่าเราจะใช้ดาบ ปืน หรอเวทมนต์
    แต่ผมชอบปืนครับ เป็นความชอบส่วนตัว

Rain Bow 6 กับ SWAT และแนวแทคติกต่างๆ ไม่ชอบครับ วางแผนเยอะ
    อันนั้นต้องเป็นคอร์ชอบเล่นแนวแท็กติกจริงๆ

อย่าว่าผมว่าเรื่องมากเลยครับ เพราะมันเรื่องจริง ผมรู้ตัวแล้ว อิอิ

ปล.1 SAINT ROW น่าเล่นมาก เกมบ้าไรม่ะรู้ แนวดีจริงๆ จับ GTA มาจัดหนัก หลุดโลกมาก

ปล.2 จะนั่งเล่น GTA-SA ก็เฉยๆ จำอารมณ์การเล่นได้หมดแล้ว ไม่มีไรหวือหวา
    ช่วงนี้เลยไปขับรถเล่นแทนก่อนครับ NFS Underground2

OverclockZone Member wallrapon's Avatar

เกม diabo2 ครับ พิมพ์ผิดป่าวหว่า อิอิ

๐NaivEUseR๐'s Avatar

Call Of Duty 1 & 2

OverclockZone Member Draconis's Avatar

ถ้าเล่นแนว Third Person ได้ ลอง Freedom Fighters ดูครับ เล่นเป็นคนนำทัพปลดแอกต่อสู้กับโซเวียตที่เข้ามายึดครองอเมริกา
    สนุกดี ถึงในเกมจะให้เราคุมทีมไปสู้ แต่เล่นแบบวิ่งยิงบู๊แหลกก็ได้ครับ ไม่ยากมาก

ถ้าแนว FPS+RPG ลอง Deus Ex ภาคแรกก็ได้นะ เนื้อเรื่องอยู่ในยุคอนาคต สู้กับผู้ก่อการร้าย เนื้อเรื่องมีการหักมุมหักหลังกันหลายตลบ
    ไม่มีเลเวล แต่มีสกิลพวกความถนัดในการใช้ปืน, การแฮค, การสะเดาะกุญแจ พลังพิเศษต่างๆ ฯลฯ ให้อัพ
    แต่เกมนี้บู๊ไม่ค่อยมันส์ กระสุนก็หาไม่ง่ายนัก ตอนผมเล่นนี่หลบๆแล้วคอยเล็งยิงหัวอย่างเดียว ไม่ค่อยได้บู๊วื่งยิงเท่าไหร่
    Last edited by Draconis; 30 Nov 2011 at 19:42:03.

OverclockZone Member BEG!TSU's Avatar

half-life กับ timeshift น่าจะเวิร์คครับ

KruZZiE
    Guest

คุณwallrapon
    "เกม diabo2 ครับ พิมพ์ผิดป่าวหว่า อิอิ"

พิมไม่ผิดหรอกครับ ถ้ามีแนว Diablo2 แล้วเป็นปืนก็น่าสนุกครับ
    ขอเป็นแนวอาวุธสมัยใหม่นะครับ

คุณ๐NaivEUseR๐
    "Call Of Duty 1 & 2 "

กำลังจะลองเร็วๆนีัครับ ใครๆก็บอกว่าดี

คุณDraconis
    "ถ้าเล่นแนว Third Person ได้ ลอง Freedom Fighters ดูครับ เล่นเป็นคนนำทัพปลดแอกต่อสู้กับโซเวียตที่เข้ามายึดครองอเมริกา
    สนุกดี ถึงในเกมจะให้เราคุมทีมไปสู้ แต่เล่นแบบวิ่งยิงบู๊แหลกก็ได้ครับ ไม่ยากมาก

ถ้าแนว FPS+RPG ลอง Deus Ex ภาคแรกก็ได้นะ เนื้อเรื่องอยู่ในยุคอนาคต สู้กับผู้ก่อการร้าย เนื้อเรื่องมีการหักมุมหักหลังกันหลายตลบ
    ไม่มีเลเวล แต่มีสกิลพวกความถนัดในการใช้ปืน, การแฮค, การสะเดาะกุญแจ พลังพิเศษต่างๆ ฯลฯ ให้อัพ
    แต่เกมนี้บู๊ไม่ค่อยมันส์ กระสุนก็หาไม่ง่ายนัก ตอนผมเล่นนี่หลบๆแล้วคอยเล็งยิงหัวอย่างเดียว ไม่ค่อยได้บู๊วื่งยิงเท่าไหร่ "

Freedom Fighters เล่นจบแล้วครับ ก็พอใช้ได้ครับ เนื้อเรื่องดี
    Deus Ex ลองแล้วไม่ไหว หลบเยอะมากๆครับ เหนื่อยไปนิส

คุณBEG!TSU
    "half-life กับ timeshift น่าจะเวิร์คครับ"
    ฮาฟไลฟ์ จบแล้วครับ ภาคึ 2 ก็ไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไหร่
    ไทม์ชิฟ อ่านรีวิวดูม่ะค่อยมีไรเลยครับ

มี FARCRY 1 ที่อยากลอง ไม่รู้เครื่องไหวมั้ย ปรับต่ำสุดหมด

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำมากๆครับ

OverclockZone Member issasanook's Avatar
    คนดี ไม่มีที่อยู่

PAINT KILLER & EXPENSION PACK ครับ ยิงกับผี ฉากดูสวย ๆ แบบหลอกตาดี

ถ้ารับได้นะ ตรงความต้องการไม่มีปริศนา ใส่แหลกแตกกระจาย

แก้ไข เพิ่มเติม
    Far Cry ภาคแรก ดิบ ๆ ดี ป่าดงตีน นะเอ้ย ดงดิบ

Doom 3 เล่นไม่จบแม่ง โคตรทันสมัย แต่ไม่มีไฟฉายติดปลายปืน ต้องสลับกัน
    ถ้าจะส่องผีก็ไม่ได้ยิง ถ้าจะยิงก็ไม่เห็นตัวอีก
    Last edited by issasanook; 1 Dec 2011 at 16:36:18.

OverclockZone Member issasanook's Avatar
    คนดี ไม่มีที่อยู่

Quote Originally Posted by KruZZiE View Post
    คุณwallrapon
    "เกม diabo2 ครับ พิมพ์ผิดป่าวหว่า อิอิ"

พิมไม่ผิดหรอกครับ ถ้ามีแนว Diablo2 แล้วเป็นปืนก็น่าสนุกครับ
    ขอเป็นแนวอาวุธสมัยใหม่นะครับ

คุณ๐NaivEUseR๐
    "Call Of Duty 1 & 2 "

กำลังจะลองเร็วๆนีัครับ ใครๆก็บอกว่าดี

คุณDraconis
    "ถ้าเล่นแนว Third Person ได้ ลอง Freedom Fighters ดูครับ เล่นเป็นคนนำทัพปลดแอกต่อสู้กับโซเวียตที่เข้ามายึดครองอเมริกา

แต่เกมนี้บู๊ไม่ค่อยมันส์ กระสุนก็หาไม่ง่ายนัก ตอนผมเล่นนี่หลบๆแล้วคอยเล็งยิงหัวอย่างเดียว ไม่ค่อยได้บู๊วื่งยิงเท่าไหร่ "

Freedom Fighters เล่นจบแล้วครับ ก็พอใช้ได้ครับ เนื้อเรื่องดี
    Deus Ex ลองแล้วไม่ไหว หลบเยอะมากๆครับ เหนื่อยไปนิส

คุณBEG!TSU
    "half-life กับ timeshift น่าจะเวิร์คครับ"
    ฮาฟไลฟ์ จบแล้วครับ ภาคึ 2 ก็ไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไหร่
    ไทม์ชิฟ อ่านรีวิวดูม่ะค่อยมีไรเลยครับ

มี FARCRY 1 ที่อยากลอง ไม่รู้เครื่องไหวมั้ย ปรับต่ำสุดหมด

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำมากๆครับ
    Far Cry เล่นได้ 100 เปอเซ็น ภาพสวยและไม่กระตุกด้วย น้ำเป็นน้ำ

OverclockZone Member underground1's Avatar

CoD 1, CoD United Offensive, CoD 2
    Medal of Honor Allie Assault
    Half Life1 & 2
    Serious Sam
    Farcry
    Doom 3

ปัญหาไมไ่ด้อยู่ที่เล่นได้หรือเปล่า แต่จะหาเกมพวกนี้มาเล่นได้หรือเปล่า - -"

KruZZiE
    Guest

เรื่องหาเกมส์มาลง ง่ายกว่าหาเกมส์เล่นอีกครับ อิอิ
    ดูแล้วก็คงเซ็ตที่คุณunderground1 ว่าไว้นี่ละครับ

สเปคแค่นี้จะเอาไรนักหนาเนอะ แถมเกมส์ที่แนะกันมาก็มันส์จริงๆ

Bookmarks

Bookmarks