Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 2500k + P8P67 + KINGSTON 8G + GTX560Ti ชุดมาตรฐานเล่นเกมส์ทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 2500k + P8P67 + KINGSTON 8G + GTX560Ti ชุดมาตรฐานเล่นเกมส์ทำงานครับ

สเปคครับ
    i5 2500K
    ASUS P8P67
    KINGSTON HyperX 1600 4Gx2
    WD 500KX
    CASE V3
    DVD LG
    Gigayte GTX560 Ti
    PSU SCYTHE 600W
    SINK CM212+ ขาดไม่ได้ ^^

ผลเทสครับ

Comment

ไบออส4.7 เครื่องนี้ครับ

Comment

แรงครับ

รอชม 3960X อยู่นะครับพี่วิกร

Comment

แจ่มอีกแล้ว ท่านเทพ

Comment

เมพ ขิงๆ

Comment

ท่านวิกรไม่ได้ต่อสายเปิดเครื่องติดด้วยเหรอ ^^

Comment

ของผมไฟเลี้ยง CPU 1.450 V
                ลองทำไบออสตามท่านแล้วแต่บูทวินโดไมเข้าเลยเพิ่มไฟเลี้ยง CPU
                เป็นเพราะอะไรคับ

Comment

Originally posted by ponrmutnb View Post
                  ของผมไฟเลี้ยง CPU 1.450 V
                  ลองทำไบออสตามท่านแล้วแต่บูทวินโดไมเข้าเลยเพิ่มไฟเลี้ยง CPU
                  เป็นเพราะอะไรคับ
                  เพราะ CPU มันคนละตัวกันไงครับ
                  ค่าไฟเลี้ยง CPU เป็นค่าเฉพาะตัวนั้นๆ ไม่สามารถแทนกันได้ตรงนี้ต้องปรับเองครับสำหรับไฟCPU ครับ

Comment

ผมใช้ PUS RaidMax RX-630SS 630W
                    มีผลต่อการทำ OC ไมคับ
                    เมื่อเทียบกับ PSU 80+

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เพราะ CPU มันคนละตัวกันไงครับ
                      ค่าไฟเลี้ยง CPU เป็นค่าเฉพาะตัวนั้นๆ ไม่สามารถแทนกันได้ตรงนี้ต้องปรับเองครับสำหรับไฟCPU ครับ
                      ขอบคุณคับ

Comment

สเปคนี้ครอบจักรวาลแล้ว สำหรับทำงาน และเล่นเกมส์
                        ท่านที่จะซื้อคอมใหม่

เห็นหลายท่านซื้อ i7 และ GTX580 หลายรายแล้วเอามาประกาศขายหรือลดสเปค เหตุเพราะแรงเกินจำเป็น ฉะนั้นตามท่าน Wikorn นี่แหล่ะคุ้มสุดแล้ว

Comment

Originally posted by w32virus View Post
                          สเปคนี้ครอบจักรวาลแล้ว สำหรับทำงาน และเล่นเกมส์
                          ท่านที่จะซื้อคอมใหม่

เห็นหลายท่านซื้อ i7 และ GTX580 หลายรายแล้วเอามาประกาศขายหรือลดสเปค เหตุเพราะแรงเกินจำเป็น ฉะนั้นตามท่าน Wikorn นี่แหล่ะคุ้มสุดแล้ว
                          ซื้อมาแล้ว
                          i5 2500k
                          ASUS P8P67 B3
                          asus gts450 oc
                          Geil Enhance Corsa 4GB 1600(2x2)
                          RaidMax RX-630SS 630W

Comment

มารตฐานเล่นเกมของผม

i5 2500k GTX 560 Ram 4 G พอไหวไหมคับ

Comment

Originally posted by ebola410 View Post
                              มารตฐานเล่นเกมของผม

i5 2500k GTX 560 Ram 4 G พอไหวไหมคับ
                              ไหวครับ

Comment

Working...
                              X