Announcement

Collapse
No announcement yet.

6870 เล่น The Run 1920*1080 กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6870 เล่น The Run 1920*1080 กระตุก

i7 2600k +6870 จอ 21.5 นิ้ว เล่น the run เสียดายเงินซื้อคอม เล่นอะไรไม่ได้เลย

ไม่ลื่นภาพดูกระตุกๆทำไงดีครับ

เหอๆ

อีกอย่าง เกมส์ อัฟ path ล่าสุด ถึงหายกระตุก

ใช้แผ่นผี หรือ แผ่นแท้ ครับ

จขกท เปิด Wait for vertical refresh on หรือยังละครับ
    Last edited by THEFOOL; 30 Nov 2011, 06:40:02.

Comment

เกมมันล็อค 30 นิเฟรมนิครับ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
        เหอๆ

อีกอย่าง เกมส์ อัฟ path ล่าสุด ถึงหายกระตุก

จขกท เปิด Wait for vertical refresh on หรือยังละครับ
        แพทไหนอะครับ ถ้ามีจะขอบพระคุณมากๆ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
          เหอๆ

ผีครับท่าน ไฟล์รวม 17gb ไม่ต้องลงเกมก็เล่นได้ เล่นเครื่องเพื่อนเล่นได้ทุกเครื่อง *สเป๊คต่ำกว่าเครื่องผม

เครื่องผมลงแล้วกระตุกเฉยเลย

Comment

เสียดายของจิงๆ คนมันไม่เป็นเสือกเล่นของแรง ลงdriverใหม่หรือยัง osอาจมีปัญหาก้อได้

Comment

ขอรายละเอียดเพิ่มด้วครับ WINDOWS อาไร VER ใหน
              DRIVER VER อาไร เดี๋ยวจะตอบให้ครับ

Comment

Originally posted by mark2626 View Post
                เสียดายของจิงๆ คนมันไม่เป็นเสือกเล่นของแรง ลงdriverใหม่หรือยัง osอาจมีปัญหาก้อได้
                ใจเย็น

Comment

Originally posted by JO_CLUB View Post
                  ขอรายละเอียดเพิ่มด้วครับ WINDOWS อาไร VER ใหน
                  DRIVER VER อาไร เดี๋ยวจะตอบให้ครับ
                  +10000 ครับ

ปัญหาอาจจะไม่ได้อยุ่ที่ฮาดแวร์อย่างเดียว จะอยู๋ดี ซอฟแวร์ด้วยครับ ทั้ง Windows Driver direct X รวมทั้งโปรแกรมที่รันอยู๋ ณ ขณะ เล่นเกมด้วยครับ

Comment

Originally posted by mark2626 View Post

ขอโทษครับ ที่ เสือกเล่นของแรง พอดีเงินมันเหลือ

ส่วนที่ท่านแนะนำเรื่อง OS หรือ Driver ก็ขอบคุณนะครับแต่ไม่ได้ใช้

เพราะผลลืมไปว่า การ์ดจอยังกาก เพราะเวลาผมจะเล่นเกมส์ ผมปรับใช้ความละเอียด 1920x1080 แล้วก็ปรับตั่งค่าสูงสุดทุกอันนั่นแหละครับ

ถ้าผมใช้ความละเอียดน้อยลง ไม่ตั่งค่าอะไรให้สูงมากก็ลื่นอยู่แล้ว แต่ที่มันกระตุกอยู่เพราะว่า การ์ดจอต้องทำงานหนักขึ้นต้องประมวลผลจุด pixel เพิ่มขึ้น

Comment

Originally posted by hxhfuse View Post
                      ขอโทษครับ ที่ เสือกเล่นของแรง พอดีเงินมันเหลือ

ส่วนที่ท่านแนะนำเรื่อง OS หรือ Driver ก็ขอบคุณนะครับแต่ไม่ได้ใช้

เพราะผลลืมไปว่า การ์ดจอยังกาก เพราะเวลาผมจะเล่นเกมส์ ผมปรับใช้ความละเอียด 1920x1080 แล้วก็ปรับตั่งค่าสูงสุดทุกอันนั่นแหละครับ

ถ้าผมใช้ความละเอียดน้อยลง ไม่ตั่งค่าอะไรให้สูงมากก็ลื่นอยู่แล้ว แต่ที่มันกระตุกอยู่เพราะว่า การ์ดจอต้องทำงานหนักขึ้นต้องประมวลผลจุด pixel เพิ่มขึ้น
                      ลอง driver 11.12 WHQL ของผมใช้ Notebook AMD ปรับสุดลื่น หมดครับ 1366x786

Comment

Originally posted by hxhfuse View Post
                        ขอโทษครับ ที่ เสือกเล่นของแรง พอดีเงินมันเหลือ < เอะ เงินเหลือ ทำไม เล่นแผ่นผี

อ้าว คุณไม่ลง Driver เล่นไปก็กระตุก ธรรมดาสิครับ
                        แถม ไม่มี OS คุณเล่นได้ไง อธิบาย ที ?
                        Last edited by [B]; 24 Dec 2011, 20:09:03.

Comment

Originally posted by [B] View Post
                          อ้าว คุณไม่ลง Driver เล่นไปก็กระตุก ธรรมดาสิครับ
                          แถม ไม่มี OS คุณเล่นได้ไง อธิบาย ที ?

ขออภัยครับที่ข้อความกำกวม คือผมหมายความว่า mark2626 แนะนำผมไม่ได้ใช้ครับ

ส่วน ไดรฟ์เวอร์ และOS ก็ลงเป็นปกติครับ

แต่ปัญหาอยู่ที่ผมปรับตั่งค่าหนักเกินไปครับ

Comment

6870 น่าจะชิวๆ ลด aa ดู หายชัว

Comment

เครื่องผมเล่นลื่นหัวแตกเลย ปรับ High ทุกอย่าง
                              spec
                              CPU: Q9550 ซ็อตเกต 775
                              M/B: Gigayte G41MT-S2P รุ่นต่ำสุด
                              Ram : DDR3 4G Bus1333
                              GPU : HIS 6790
                              HD : Samsumg 500g sata2

เครื่องนี้ผมประกอบไว้เล่น NFS โดยเฉพาะไปเล่นบ้านเพื่อนแล้วติดใจ คอมตัวเก่าใช้ P4 478 เอง เลยลงทุนประกอบเครื่องใหม่
                              ของทุกชิ้นซื้อมือสองในเวปนี้ หมดไปประมาณ 10000 บาท พึ่งประกอบเสร็จได้ 4 วันเอง ตอนนี้เล่นถึง step 8 แล้ว ฉากที่เป็น หิมะยังเล่นไม่มีกระตุกเลย
                              ผมเล่นกับจอ 32 นิ้วด้วยนะ

สรุป ผมว่าปัญหาคุณน่ามาจาก software มากกว่า ถ้าเทียบกับเครื่องผม ของท่านดีกว่าเยอะเลย
                              Last edited by suwat2523; 31 Dec 2011, 20:51:31.

Comment

Working...
                              X