Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากปรับแต่ HIS HD 6870 สามารถปรับอะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากปรับแต่ HIS HD 6870 สามารถปรับอะไรได้บ้างครับ

ยากปรับแต่ HIS HD 6870 สามารถปรับอะไรได้บ้างครับ

เช่น Flash Bios ให้ดีกว่าเดิมได้ไหมครับ

อย่า flash เลย ไม่มีผลอะไรหรอกครับ ถ้าจะปรับไฟผมแนะนำ โปรแกรม msi ในการ oc แต่ผมไม่เชียให้ปรับไฟเท่าไร มันร้อนขึ้นมาก ต้องดูหลายปัจจัย

ง่ายที่สุดอัด core mem แล้วแต่ยี่ห้อ lot ปรับได้ไม่เท่ากัน แต่ต้องดูระบบระบายความร้อนของรุ่นยี่ห้อนั้นๆด้วย

บางยี่ห้อ ยังไม่ได้ oc ก็ full load ร้อนแทบคลั่งครับ

Comment

Working...
    X