Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปกนี้ เลือกการ์ดจอ ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปกนี้ เลือกการ์ดจอ ตัวไหนดีครับ

CPU intel core i5 2400 @3.10GHz
    M/B ecs H61H2-M2
    RAM 4096Mb DDR3 kingston
    PSU 550W

งบ 3000 + - ครับ ไว้เล่นเกมส์กล่องทั่วๆไป ทำงานกราฟิกบ้างนิสหน่อย

กำลังดู ATI 6670 หรือ GTS 450 อันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ หรือมีรุ่นอื่นจะแนะนำก็ได้นะครับมือใหม่ ^^
    Last edited by noth999; 30 Nov 2011, 12:03:25.

PSU 550W นี่ยี่ห้ออะไรครับ

คงไม่ใช่ ITSONAS น่ะ

Comment

ไม่ใช่ครับ เป็นของติดเคสมานะครับ neolution XLD-550w
      Last edited by noth999; 30 Nov 2011, 11:48:10.

Comment

Originally posted by noth999 View Post
        ไม่ใช่ครับ เป็นของติดเคสมานะครับ neolution XLD-550w
        ถ้ามากับเคสก็ 6670 ไปครับ

ถ้าสูงกว่านั้นไฟจะไม่พอเอา

Comment

เสปกนี้+6670 เล่น BF3 M/H จะลืนไหมครับ

Comment

Originally posted by noth999 View Post
            เสปกนี้+6670 เล่น BF3 M/H จะลืนไหมครับ
            ปรับกลางๆก็โอเคแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน แล้วเลือกยี้ห่อไหนดีครับ His 6670 iceq 1gb ddr5 ราคาเทาไรครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน แล้วเลือกยี้ห่อไหนดีครับ His 6670 iceq 1gb ddr5 ราคาเทาไรครับ
                HIS IceQ ก็ดีครับ

3000 +- นิดหน่อยครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยน PSU แล้วจัด 6850 มานอนกอด ก็เทพนะ

อิอิ

เพราะ 6670 เล่น Full HD ไม่ไหว

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                    ผมว่าเปลี่ยน PSU แล้วจัด 6850 มานอนกอด ก็เทพนะ

อิอิ

เพราะ 6670 เล่น Full HD ไม่ไหว
                    โห้ท่าน เกินงบไปสามเท่าเลยนะนั้น ฮ๋าๆ

Comment

ตอนนี้ ผมหนีน้ำท่วมมาอยู่ร้อยเอ็ดว่าจะหาซื้อแถวนี้เอา ไม่รู้จะมีของหรือเป่าด้วยฮ๋าๆ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ เซียร์รังสิตเปิดหรือยังครับ แล้วจะมีของไหมหว่า

Comment

โห้ท่าน เกินงบไปสามเท่าเลยนะนั้น ฮ๋าๆ
                        5555 งั้น 6670 ก็ดีแล้วหละครับท่าน

ไม่จำเป็นต้องเป็น ICEQ เท่านั้นนะ ยี่ห้ออื่นก็เล่นได้ ไม่ว่าจะเป็น Sapphire หรือ Power colour

อิอิ

ถึงตัว ICEQ เขาบอกว่า เย็น แต่จริงๆแล้ว ตัว Sapphire ที่ใช้ซิงค์ อะไรไม่รู็ จำชื่อไม่ได้ ตัวเดียวกับ 5670 ก็เย็นพอๆกัน (การ์ฺด 5670 กับ 6670 ดูไกลๆ ผมแยกไม่ออก)

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                          5555 งั้น 6670 ก็ดีแล้วหละครับท่าน

ไม่จำเป็นต้องเป็น ICEQ เท่านั้นนะ ยี่ห้ออื่นก็เล่นได้ ไม่ว่าจะเป็น Sapphire หรือ Power colour

อิอิ

ถึงตัว ICEQ เขาบอกว่า เย็น แต่จริงๆแล้ว ตัว Sapphire ที่ใช้ซิงค์ อะไรไม่รู็ จำชื่อไม่ได้ ตัวเดียวกับ 5670 ก็เย็นพอๆกัน (การ์ฺด 5670 กับ 6670 ดูไกลๆ ผมแยกไม่ออก)
                          ฮ๋าๆมันอยู๋ทีว่ายี่ห่อไหนถูกสุดครับ อิอิ ว่าแต่ตัวไหนละท่านทีถูก

Comment

ตัวนี้ครับ ถูกสุดแล้ว 2540 B.

ราคาถูกกว่า 5670 บางยี่ห้อเลยทีเดียว

http://www.thesystem.co.th/prod_mana...?code=A0046159

Comment

อยากรู้ว่า ddr3 กับ gddr5 ความแรงต่างกันมากไหมครับ แบบเห็นกันชัดเจนไรงี้อะครับ

Comment

Working...
                              X