Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจถามหน่อยคับเกี่ยวกับ LCD ของ Panasonic

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจถามหน่อยคับเกี่ยวกับ LCD ของ Panasonic

พอดีดูเว็ปไหนก็เจอแต่คนพูดถึง แต่ SS กับ LG เป็นส่วนใหญ่(ซึ่งก็เห็นมีปัญหากันเยอะเหมือนกัน)
    LED TV ของ Panasonic ไม่ดีหรอคับไม่ค่อยมีใครพูดถึงกันเท่าไหร่
    พอดีเมื่อวันก่อนไปเดินดูทีวีเล่นๆ ก็เลยได้ LED TV ของ Panasonic 32" รุ่น TH-L32X30T มา
    ซึ่งคนขายก็แนะนำว่าจอภาพจะแข็งกว่า SS,LG (ลองเคาะให้ดูด้วย) แล้วให้ลองมองดูแบบเฉียงๆ
    จะเห็นว่าการแสดงผลของภาพยังเหมือนดูตรงๆ ซึ่งยี่ห้ออื่นซึ่งเปิดเรียงกันอยู่หลายยี่ห้อภาพจะออกเป็น
    สีขาวๆ ก็เลยตัดสินใจซื้อมาในราคา 13,990 บาท(ราคานี้ปกติ หรือแพงก็ไม่รู้เหมือนกัน)
    ขอความเห็นเกี่ยวกับ TV รุ่นนี้ด้วย ขอบคุณครับ

ได้พาแนล IPS ไม่ผิดหวังแล้วคับ ผมก็เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกัน สีสวยมากๆ คุณเลือกได้ถูกต้องแล้วคับ

Comment

ขอบคุณคับ คือตอนไปซื้อตั้งใจจะไปดู Sony กับ SS แต่พอเห็นตัวนี้กับคุณสมบัติที่ครบ ราคาลงจากเดิม
      16990 เหลือ 13990 ก็เลยซื้อมา โดยที่ไม่ได้หาข้อมูลมาก่อน แต่พอเข้ามาดูในเว็บก็ไม่ค่อยมีคนพูดถึงกัน
      เลยคิดว่ามันไม่ดีหรืออย่างไง ท่านอื่นมีข้อมูลมาแชร์กันได้นะคับ

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการต่ออินเตอร์เน็ต โดยใช้ wifi อยู่ใครพอรู้แนะนำด้วยคับ

Comment

เลือกดีแล้วครับท่าน
        จอ TV ของ Panasonic ต้องยอมรับครับว่าเจ๋งจริง ยิ่งเป็น IPS ด้วยนี่ชนะขาดครับ
        ขอเพียงท่านอย่าลง แสงสี ความฉูกฉาด ของการจูนค่าสีที่ผิดเพี้ยนของ 2 ยี่ห้อนั้น จะรู้สึกดีมากๆกับ Pana ^^

Comment

ขอบคุณคับ ได้อ่านความคิดเห็นค่อยโล่งใจหน่อย นึกว่าจะไม่ดี เพราะว่าไม่ค่อยมีคนพูดถึงพาโซนิคกันเท่าไหร่

Comment

ไปซื้อร้านไหนมาครับ รบกวนด้วย ผมกำลังเล็งๆอยู่เหมือนกัน

Comment

Working...
            X