รบกวนสอบถามหน่อยครับ
LED46" ผมเวลาใช้งานไปซักพัก ไม่รู้เครื่องมันร้อนหรือยังไง มันมีเสียง"อื่อออออ" ออกมาอะครับ ถ้าไม่ตั้งใจฟังอาจไม่ได้ยิน แต่บังเอิญห้องผมมันไม่ได้กว้างใหญ่ + ห้องเสียงเงียบมากเลยดันไปได้ยินเข้า

เสียงที่ดังไม่ได้ดังมาจากลำโพงนะครับ แบบว่าดังมาจากหลังเครื่องหน่ะครับ มันเป็นตั้งแต่ตอนแรกๆ ที่ซื้อมาแล้วหล่ะครับ แต่แบบบางทีไม่ได้สนใจมันมากเพราะว่าตอนแรกตั้งไว้ข้างล่างของบ้านมันก็ไม่ได้ยิน จนลืมมันไป แต่พอยกมันขึ้นมาห้องผมพอมาได้ยินมันอีกทีเลยระลึกได้หน่ะครับ

อาการนี้มันผิดปกติหรือเปล่าหรอครับ หรือมันเป็นปกติของมันอยู่แล้วที่ต้องมี แต่ตอนผมเล่น LCD TV นี่เสียงมันเงียบมากเลยนะ