Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง bose ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง bose ครับ

ถ้าผมซื้อ com 5 เนี่ย ได้ยินมาว่ามี Sound card ในตัว???? เหรอครับ แล้วถูกสุดซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ขอบพระคุณครับ com 3-5 กับ Klipsch ผมจะเลือกอะไรดีครับ

c5 มี sound simulate 5.1 เหมือนเสียงวิ่งเป็น 5.1 ครับ
    แต่เห็นเทพหลายๆคนบอกว่าถ้าฟัง 2 channels สูงเสียบ sound คอมไม่ได้อ่ะครับ
    ส่วน c3 ไม่มีแบบ c5 ด้านบนครับ
    ถ้าจะซื้อ bose ผมว่า int amp+ ลำโพงบ้าน ก็เป้นทางเลือกที่ดีนะครับ (ถ้าซื้อในไทย ไม่ใช่ของหื้ว)

Comment

ขอบพระคุณมากเลยครับ พอดีจะฝากหิ้วน่ะครับ

Comment

ผมไม่ทราบราคาหิ้วของ klipsch นะครับ แต่ถ้าจะหิ้วตัว c5 กลับมา ผมว่าอย่าตัดสินใจนานเลยดีกว่า
        เอามาเลย
        หุหุ
        ตอนแรกก็จะฝากหิ้วเหมือนกัน แต่ไม่มีตัง

T-T
        รอหิ้ว B&W ดีกั่ว

Comment

B&W รุ่นไหนเหรอครับ

Comment

รอมีเรียนจบทำงานก่อนอ่ะครับ
            ตอนนั้นเห็นราคาตัว 865 แลพตัวอื่น ยี่ห้ออื่น
            ถูกกว่าเยอะมากเหมือนกัน
            ภาษี + 9ล9 ของร้านที่ไทย บวกราคาไปเยอะมากเลย
            เลยมีความคิดจะเล่นของหิ้วอ่ะครับ
            ถ้าเล่นของหนักระวังคนหิ้วด้วยนะคร้าบ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
              รอมีเรียนจบทำงานก่อนอ่ะครับ
              ตอนนั้นเห็นราคาตัว 865 แลพตัวอื่น ยี่ห้ออื่น
              ถูกกว่าเยอะมากเหมือนกัน
              ภาษี + 9ล9 ของร้านที่ไทย บวกราคาไปเยอะมากเลย
              เลยมีความคิดจะเล่นของหิ้วอ่ะครับ
              ถ้าเล่นของหนักระวังคนหิ้วด้วยนะคร้าบ
              เล่นแต่ละตัวไม่ธรรมดาเลยน่ะ ท่าน

Comment

พูดถึงราคาไปก่อนอ่ะท่านหมี
                ให้ซื้อเองไม่มีปันยา
                T-T
                ยกเว้นจะหาข้ออ้างให้แม่ซื้อได้
                5555

ผมว่าซื้อเองดีสุดละ
                รบกวนแม่มาเยอะละ

Comment

เอา web ราคาของยี่ปุ่นมายั่วน้ำลายหลายๆคนดีกว่า
                  exchange rate ตอนนี้เอาเงินเยนยี่ปุ่นคูณประมาณ 0.31 จะได้เป็นบาทไทย (ความจริงเป็น 0.30XXX คิดเป็น 0.31 เพื่อความอุ่นใจ)
                  ร้านนี้ถ้ามีบัตรลด จะลดได้ 10%
                  โย่วๆ

www.biccamera.com

มีตั้งแต่สากกะเบือ ยันเรือรบ
                  ถ้าอ่านยี่ปุ่นไม่ออก ทางซ้ายของ web จะมีช่องให้ search ยี่ห้อหรือรุ่นของสินค้าอยู่ ลองพิมพ์ลงไปได้

Comment

com 5 ก็โอเคนะคับ plug and play ไม่ต้องปรับอะไรเลย
                    soundเพราะมาตั้งเเต่เกิด ถ้าได้ราคานอกก็โอเคคับคุ้ม
                    เเต่ถ้าราคาในไทยผมว่าต้องใจรักจิงๆอะ

Comment

แล้วของหิ้วนี่ไม่กลัวเรื่องประกันหรอครับ เครื่องเปนไรขึ้นมาศูนย์ไทยไม่รับแน่นอนครับ

Comment

ผมว่าของพวกนี้มันไม่พังกันไม่ง่ายหรอกครับ
                        ถ้าเทียบกับราคาที่ถูกกว่าก็ถือว่าเป้นตัวเลือกที่น่าสนใจ

Comment

Working...
                        X