Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anti virus กับ Anti spyware ตัวไหนใช้ดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anti virus กับ Anti spyware ตัวไหนใช้ดีสุดครับ

เอาแบบว่าพอเครื่องติดแล้วสามารถหาเจอ และก็กำจัดได้นะครับ

เพราะว่าตอนนี้ใช้ antiVir (ร่มแดง อ่ะ)อยู่มันเด่งว่าเจอ worm แต่พอแสกนแล้วไม่เจออ่ะไรเลย

แล้วก็กด delete แล้วก็ขึ้นมาอีกเรื่อยๆ (อาไรกันเนี้ยยยยยย) ขอคำแนะนำด้วยครับบบบ

ที่ผมใช้ประจำก็ nod32, AVG, Ad-Aware,Ad-Watch
    Last edited by Rabbit fire; 5 Feb 2008, 21:57:06. Reason: พิมพ์ผิด

Comment

kaspersky ครับ ถ้าหาวิธี crack ไม่ให้ blacklist ได้ก็ดี แต่ส่วนใหญ่ต้องเปลี่ยน key ทุกๆ 1-2 อาทิตย์น่ะครับ

Comment

Anti spyware ผมใช้ spybot s&D ครับ
        หาเจอดีมากๆ
        ส่วน Anti virus ใช้ bitdefender ใช้ง่ายดี แล้วหาเจอเยอะด้วย ลบได้หมด เสียอย่างเดียว คือต้องเสียตังซื้อ หุๆ

Comment

KIS เห็นมันเจอเยอะดี

Comment

ผมก็ใช้ Spybot Search & Destroy ครับเจอเยอะดี แถมเป็น free ware อีกต่างหาก

Spybot - Search & Destroy 1.5 :
            Download Now!!

Comment

ตอนนี้ใช้ Kaspersky Internet Security 7.0 กับ SUPERAntiSpyware Professional อยู่ พอใจระดับใช้งานระดับเน้นป้องกันมากหน่อย

จริงๆ เราเลือกตามความเหมาะสมของการใช้งาน สเปกคอมของเรา
              ไม่จำเป็นต้องตัวดีทีสุด เพราะ ใช่ว่าตัวดีที่สุดจะป้องกันได้หมด

Comment

Nod32 + AntiVir PE Classic ( AntiVirus )

Ad-Aware SE Personal + Doctor Alex ( Anti Spyware )

ARDV 1.02 ( Anti แฟลชไดร์ )

หุหุหุ ^^

Comment

- NOD_32 ครับ ชัว แต่ต้องตั้งค่ามันด้วยนะครับ ถ้าลงเฉย ๆ ไม่ตั้งค่าใช้งานไม่ได้หรอกครับ
                  - โปรแกรม-กำจัดและป้องกันSpyware (Spyware Doctor v5.5.0.278)
                  ผมลองใช้แล้วรู้สึกว่าสะอาดดีครับปลอดภัยจากไวรัสและSpyware...........

Comment

ืnod32+avg antispyware+ardv+McAfee firewall ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่มาออกความเห็นไห้

แต่...

เอยะเกินเลือกไม่ถูก เลย -*-

Comment

อะเวจี แอนตี้ไวรัส / symantec ได้เกือบทุกรุ่น

Comment

Kaspersky.Anti-Virus + คีย์ 3 ปี ของป๋ม ดีสุด ๕๕๕+

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ผมใช้ ZoneAlarm Security Suite กับ Scan spyware V 3.8
                              พออุ่นใจได้บ้าง

Comment

Working...
                              X